Asante ndugu Nevo, Bwana abariki. Inafurahisha kurudi katika maskani tena asubuhi ya leo. Habari za asubuhi za rehema kwenu nyote, nami inatumaini ya kwamba hii itakuwa ni sikukuu kwetu sote katika nini, katika uwepo wa Bwana wetu. Na sasa nina somo asubuhi ya leo, inataka kuingia moja kwa moja kwenye somo hili, kwa maana ni nafikiri ni muhimu na ni nini na kuepusha watu wasiwe na wasiwasi sana. Unajua, kukaa kwa muda mrefu, wengi wamesimama. Utaingia moja kwa moja kwenye somo sasa. Usiku wa leo ninataka kuzungumza juu ya somo la viongozi wa maisha yangu, nami natumaini ya kwamba wengi wanaoweza, watu wengi kuwezekanavyo, watahudhuria wakati huo kwa ajili ya usiku wa leo. Hata hivyo, kama na kanisa lako mwenyewe, sisi nini. Bila shaka tunakutaka uwe kwenye kwenye kanisa lako, hilo ni jukumu lako, kuwa huko, wajibu wako wa kazi ulipo. Waacha nuru yako iangaze. Sasa tunaendelea kutarajia kwamba kila wakati unaporudi tutakuwa na uh, tumepapanua hapa kidogo, lakini tunapata shida na jambo hilo lo, no, kila mahali ki, au halmashauri ya wadhamini, hapana shaka wamechimbua kila kitu nao wakipeleka mahali fulani, wataliidhinisha, kisha wanaipeleka kingine, pia wanaikatalia na wanaporudishia, na wanaliidhinisha hapa na kuirudisha. Lo, ni wakati wa shida, jinsi gani tumekuwa nao. Lakini unajua, shetani daima ni mpinzani wa ukweli. Kumbuka tu daima wewe ni sawa kuhusu. Nilikuwa nikishangaa ulikuwa wapi, Anthony. Ninaona ulikutana na baba yako na mimi niliangalia upande wa pili kule, katika mkutano. Yeye alisema ulikuwa upo umeketi. Nataa kuwa nawe hapa na baba yako yuko hapa pamoja nasi, ndugu milalu kutoka New York. Nikitumainia nikienda inji za ng'ambo, wakati huu nitapita, nitapata nafasi nyingine kutoka New York, uko nje mahali fulani, bwana akipenda na kwa hiyo tunafurahia so sana kila mmoja wenu. Ni vizuri vizuri tu kwenu kuwa hapa nasi. Tulikuwa na wakati mzuri sana jana usiku, ama kweli, nilifurahia. Nilikuwa na nini na Isaya kule hekaluni and na kwa hiyo ni nini, nini, na na, asubuhi ya leo tunataka kuzungumza juu ya somo ama kufundisha, hasa tukiweza kujenga, kujenga masikani hai Uh, kuijenga maskani kui hai ya mahali pa kukaa Mungu aliye hai, tumkamilifu maskani iliyo hai ya Mungu aliye hai ambapo yeye anaishi. Uh, na kama uh, nasikia ya kwamba wana huu uimbaji mzuri hapa, ipati nafasi ya kuiiza, nasikuwa leo nitajaribu kuja hapa Mke wangu ameniambia juu ya ndugu mmoja Egren, naamini ndilo jina lake kutoka huko Tennessee. Sasa yeye alikuwa hapa jana usiku, simuoni asubuhi ya leo lakini nafikiri yuko hapa mahali fulani, nami ningependa kumsikia akiimba usiku wa leo nikiweza, ule aidha, aliposhuka kutoka kwenye utukufu wake ama jinsi wewe ulivyo mkuu. Ningependa kuusikia huo. Ni wangapi angetaka kumsikia ndugu, eh, Angren lo na, napenda uh, like uimbaji mzuri Mida. Uh, alisema alikuwa na namna fulani ya sauti ya wanaume ya, ya, ya wastani, na ananikumbusha juu ya ndugu yetu Baxter. Yeye ni mwimbaji pia kama sisi sote tujuavyo, na aliposhuka kutoka kwenye utukufu wake ama jinsi wewe ulivyo mkuu. I'm I'm ninaamini sana kumtumikia Bwana. Hii ningefanya nini kama nisingekuwa mkristo? ni tamu so sana kwa Mkristo, najisikia like kabisa screen, kama tu uh, uh, ningerukaruka na kupiga mayowe kwa sauti yangu yote to uh, to kwa mkristo, wasia jambo hilo kiwananga kabisa katika Kristo uh, uh, naiwa nina, ninaita jina la mtu huyu vibaya kila wakati aidha ni ama ama kitu kama hicho. Samna ndugu Samna yeye, inatoka kumshukuru yeye na mke wake mpenzi. Nadhania kwamba ilichukua kama, ilionekana kama kama miezi sita kupiga chapa hii Nyakati Saba sa Kanisa, na sasa tuko nacho, kimerudishwa hapa, kimepigwa chapa tayari, kwa usahihishwa na kufanywa kitabu Nyakati Saba sa Kanisa. Dada Samna popote ulipo Kweli uta turuhusu tukulipe kwa ajili ya jambo hilo. Hicho hicho kimekuwa na kazi kubwa sana kumbe ni kinene hivi, yanichukua kama miezi sita kukipitia picha ya kukitoa kwenye kanda, alafu kugeuza na kuondoa marudio na kukifanya kitabu na kitayarisha na kukituma kwenye mtambo wa kuchapisha mara moja, kwa maana tunafikiri ni kitu ambacho watu wanapaswa kuwa nacho sasa hivi, nanyi mnaweza kukisoma kwa undani. Na mbili alikuwa tu akinionyesha nilipoingia kwa undani kule nyuma dakika like chache zilizopita, so ya kwamba ya kwamba, ya kwamba kwamba uh, tilikuwa kiko tayari sasa sasa kwenda kwenye mtambo wa kukichapisha. Kwa hiyo dada masikani itakulipa kwa ajili Thank ya jambo hilo. Tarajii kufanya hivyo bure na ama aidha, sisi kama tukipata kitabu hicho na itubidi ukiwekea bei ama chochote kile something, tuta kiwekea bei ambapo the utapata kitu fulani, ila kiuzapo chochote kile, hebu uh, zungumza tu na halmashauri ya wadhamini ama baadhi yao kule nao watashughulikia jambo hilo kwa ajili yako. Bwana na kubariki sana ini mzee little ndugu na dada little little. Wana, wana na wana wanaoketi hapa na chini ya mia moja kidogo tu, na nilikutana na huyu dada muda mfupi uliopita. well, naye alisema pema, hii labda itakuwa ndio mara ya mwisho nitakayokuona, ndugu mbili, nasema ninakuwa mzee nikasema lo, jamani, sitaki kusikia au kusema jambo hilo mimi. Kama wapendwa, mama mzee na baba, tunawapenda ndugu na dada hizi, kila mmoja tunawapenda, na nini nini tu linanifanyia jambo fulani wakati napowaona wakiingia kanisani, na mke na mume wazee wa zamani namna hiyo, na hebu tu wazia wao walikuwa wakihubiri Injili kabla sijazaliwa na mimi ni mzee hiyo, hebu tuwazia walikuwa wakihubiri kabla sijazaliwa, na mimi niko hapa sasa, ninaanza old... kufikiri, ninazeeka sana, so, tunianza kufikiria old... niko tayari kuacha, ninamwona old... ndugu na, na dada kidi wakiingia utukufu kwa Mungu, the... the... halia inasema la, ninajisikia vizuri, naam Bwana, kuwaona jinsi wanavyoweza jinsi wanavyo kutia moyo hivyo. Unatambua ya kwamba ni karibia umri wangu mara mbili, halafu wangali wanasonga mbele katika huduma. Wamekuja hapa asubuhi hii na kuomba vitabu kama wangeweza kuchukua vitabu na kuviuza. Walitaka kanda kujudi waweze kutoka, wavute watu wa kucheza kanda hizi, wenye umri wa karibu miaka mia moja. Wapi sure mabawa yako mawili. <laughs> Yes. my my a <laughs> yako mawili uliyokuwa tukinena habari zake jana. Naam, nilianza kupidia juu ya wapi yangu wakati aliposema hivyo hivyo jana <laughs> kuna umri gani dadait? Themanini na moja. Kuna umri gani miaka mingapi ndugu Tom? Themanini na miwili, themanini na moja na themanini na miwili, na wana wangali wanatumia mabawa yao katika matendo, wangali wanaendelea Jambo lolote ikiharibika, uhayo ambalo ndadakidi ana habari zake, simu inapigwa nyumbani. yeah, majuzi alipiga simu baby, drill, na mtoto mchanga mtoto mchanga mtoto mchanga wa uh, kike na nina, ninaamini ilikuwa hivyo with alizaliwa all, na matumbo yakiwa yako nje yeah, kibofu nje ya mtoto huyo mchanga. Daktari hakujua hafanye uh, nini juu ya jambo hilo Naye aliogopa kufanya upasuaji prays... eh, kaomba, wakarudisha matumbo ndani, uh, kwa upasuaji. Nao wakadhani asingeweza kuishi, naye aliishi. No, hakuna njia kwa hiyo, kwa nini ya kutoka kwenye kikundu kwa chakula kupitia. Ipo dada kili akapika simu tena, tuliomba tena na sasa ana njia ya kawaida, yuko hapa kama shahidi. Daktari pia naona ni shahidi ya kwamba Bwana Yesu ndiye muumba mkuu. Unaona kile Shetani alichojaribu kufanya, kuyafupisha maisha ya mtoto huyo, na alafu basi unaona. Halafu naamini huyo bibi alikuja kwa Bwana, alirudia Bwana, dadakidi alimuongoza kurudi kwa Kristo baada ya muujiza huu mkuu kutukia kwa mtoto wake mchanga. Nilipata ni simu kutoka California jana, ndugu mhudumu mpendwa kule niyekuwa naye wakati nilipoenda California, California kwa mara ya kwanza miaka oh, mingi iliyopita. Maskini mjukuu wake alizaliwa akiwa that's akiwa, that's akiwa that's, na nini nne vilango vine vimeziba ndani ya moyo wake, na nikamwambia kuhusu jambo hilo nikasema Mungu ambaye aliweza kumuumba huyu mwingine na kumfanya mzima, bila shaka anaweza kumponya mjukuu wako. Mwambie tu huyu mvulana awe na moyo wa ushujaa. Na mvulana huyu alikuwa mkutanoni wakati nilipokuwa California kwa mara ya kwanza, yapata miaka kumi na nane iliyopita. Sasa miaka kumi na sita iliyopita ilikuwa nami, nilikuwa huku California naye huo mkutano ulimwingia sana huyo kijana, mpaka wakati ule walipompata huyo mtoto mchanga, naye alikuwa amezaliwa, nao wakaona kulikuwa na kasoro, ilikuwa blue. nao wakajaribu kumtia oksijeni na kadhalika na hakuonekana kana kwamba like angeishi. Naomba daktari basi kamfanyia uchunguzi, wakapata kwamba vilango vitatu vilikuwa vimeziba ndani ya moyo wake, hakuna mlango kabisa. Unaona, ni ni kilango kimoja tu ina, ina kwa kumwita baba yake nakusema, baba mwite Branham mara moja, wambia ya kwamba yote, yote na amwombe Kristo tu naye atafanya jambo hilo namna hiyo. Lo, jamani, uo ushawishi wanayoona unaona, tune na una una habari zake yana usiku, jambo nilofaa kwa wakati unaofaa unaofaaa Tukiendelea kuzungumza kamwe hatutafikia lile somo, sivyo? Kama tu right, molazi right, kwenye asubuhi yenye baridi ni mzito sana. Uh, iwezavyo kuwa mwajua, na yote inashikana, na furaha sana kuwa na like ushirika like kama huo na Bwana. Kwa hiyo sasa hebu na tujitulize sasa natuingilie na lile somo sasa. Uenda labda sijui kama mnaweza kuona jambo hilo au hamwezi, ubaone, labda kuna labda kama nikigeuza namna hiyo kwa dakika chache, mbona tunaweza sasa. Baadhi yenu kunini ati nini sasa hivi ndio labda. Um, baada ya kidogo sema tutafanya hivyo nitakapopata nini chache, una furuzi hapa. Vema. Hebu uh, tuwa, tumlikie tu moja kwa moja. Unaweza kuona huku nyuma kabisa, unaweza kama unaweza kuona, inua mkono wako uh, kama unaweza kuona huo ubao uh, kusoma hayo juu yake? La, vema, mulika sasa. Wakati wanapojitayarisha kufanya hivyo, ninaanza in, in, ikiwa nimechelewa asubuhi ya leo, ama lala la, uh, kama dakika kumi na tano mapema na kwa hiyo Uh, basi itafanya bila haraka sasa, asababu, kwa sababu hatutaki kuharakisha. Unapoharakisha basi unaharibu tu mambo uliyokuwa unataka kusema. Sasa, nilikuwa uh, nikisikiliza kanda hivi majuzi kama hivyo waambia na nikajionea aibu sana yale niliyokuwa nikisema, mbali ni jinsi nilivyokuwa nikiyasema kwa haraka sana na ni mkusuko tu never uh, ninajisikia kama like kungoja uh, ina uh, niliona tu majuzi mahali ambapo walikuwa wanataka kujenga hifadhi kubwa ya wanyama pori hapa katikati, katika, katika ya Luivu Bwana Brown naamini ilikuwa ndiye kule alitoa dola milioni moja kwa ajili ya hifadhi hiyo pema. oh, kama nilikuwa nazo takribani, ningewapa hizo kusudi waachilie hawa wanyama. Siamini uh, uh, katika kufungia kitu chote like kisimbani namna hiyo, nina, nini tu in inaenda well, kwenye hizo hifadhi well, na kuwaona maskini hao wanyama, nyumbu, na simba na kadhalika, wakienda huko na huko, wamefungwa kifungo cha maisha, una na kufanya ujisikie vibaya. Hata hivyo uh, wanakamatwa kwa akili za mwanadamu ambaye ni mwerevu kuliko wao, naona, na wanawakamata na kuwaweka kifungoni nami nafikiri juu ya Iblisi kufanya jambo hilo, anachukua watu wa zamani ambao wanapaswa kwenda kwenye majumba makuu ya Mungu like na that. Mashamba na na mambo kama hayo and kisha wanamfunga wana kwenye magereza ya madhehebu fulani, kama baadhi ya kanuni za imani ama chochote kile, na wafungia huko, ni jambo uh, la la, la kuchukiza jinsi gani, na mimi sipendi hifadhi za wanyama uh, najisikia uh, kitu kama mmoja wa wanyama hao wakati umefungiwa tunduni kabisa na unajaribu kuwa uh, ku huru unajua, uh, kutoka ufanye jambo fulani. Sasa kabla hatujaliendea neno, hebu natumwendee mwandishi wa neno tunapoinamisha vichwa vyetu sasa katika maombi. Baba wetu wa mbinguni mwenye father. rehema tumekusanyika asubuhi ya leo tena katika jina la Bwana Yesu mwanao mpendwa God, Mungu aliyefanyika mwili na akava mwenye haki ili kwamba sisi kwa haki yake tukiwa tusiyo na haki tuweze kufanywa wakamilizi katika yeye. Unakuya kututibu ya kwamba Lord, sisi hatustahili Bwana. Hakuna jambo jema lolote juu yetu uh. Sote tuko uh, na sote tuko katika jela moja kubwa no haiduru katika kona jail, katika gani tungali tuko katika jela moja, asingeweza kumsaidia mwingine, lakini Mungu katika rehema yake isiyo na kipimo alishuka na kufungua mlango milango ya gereza, kutuweka huru sisi. Hatukufungiwa matunduni tena sasa hatuko katika hifadhi world, ya wanyama ya ulimwengu, bali sasa tuko huru, tuko nje. Loo, jinsi tunavyompenda na kumsujudu, jinsi tunavyoweza kutembea kupitia katika mashamba world, makubwa ya hadi yake na kuyaona yakidirishwa mbele zetu na kwa I. macho yetu wenyewe tuone yule Mungu mkuu wa milele akijifunua mwenyewe mbele zetu na kujidhihirisha kama alivyofanya kwa wale manabii wa kale. Najua jambo hili ya kwamba wao wamepumzika wawo, na na huhakika ya kwamba siku moja tutarudishwa kwa tena baada ya maisha haya kwisha, na ufufuo kwa uzima wa milele ambao hautakufa kamwe. Miili yetu haitazeeka wala sisi hatutakufa kamwe As wala hatutaona we'll njaa we'll wala hatutapungukiwa, bali tutatembea pamoja naye. Tunataka kumsikia yeye akisema njieni katika raha ya Bwana iliyoandaliwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, ili nyuma, kabla dhambi kuingia, jinsi alivyokwisha fanya matayarisho kama yale yaliyokuwa kwa ajili ya Adamu na Hawa that they ya kwamba wasingekuwa wagonjwa wala kupata shida. Sasa yeye ali, aliyotuandalia ali naye, alijua tangu zamani kwamba tunakuja. Dhambi iliweka kizuizi kikubwa, na sasa dhambi imeondolewa na damu ya Yesu. Sasa tunaelekea kwenye nchi ya ahadi kwa ahadi ya Mungu ambayo ni ya milele. Bariki sasa Baba, tunapolisoma neno lako nitaka kujua tunapaswa kuwa watu wa aina gani kuzidi tupate kuwepo kule. Saidie leo katika shule hii kuzidi tupate kuwa pamoja na yule mwalimu mkuu Roho Mtakatifu, ambaye angayaweza kushuka na kujifunua mwenyewe kwetu kwa neno lake. Kwa maana tunaomba katika jina lake na kwa ajili ya utukufu wake, amen. Now, sasa kwanza, ningetaka mfungue pamoja nami kwenye Petro wa pili mlango wa kwanza. Nataka kusoma sehemu fulani ya andiko hili Petro wa pili mlango wa kwanza. Sasa kwenu ninyi mliona penseli na karatasi, nami ninaamini na niliambiwa asubuhi ya leo ya kwamba ya kwamba mara nyingi napogeuza kichwa changu kutoka pale, jambo hilo inapunguza sauti ya kanda. Kwa kweli, simaanishi kufanya jambo hilo, nami naamini mara nyingi, kama tukalifikiria juu ya kupata ma, mikrofoni ya utando na kuininginiza kwenye dari hapa. No, haidhuru utakuwa wapi, basi right, utakuwa umekaa sawa tu, ilekuwa barabara pande zote vizuri tu, ni mikrofoni kwenye dari. And na now, sasa wakati nikizungumza um, naenda hapo ninyi, baada ya ibada, ama mkitaka, unaweza kusilia mbali mchoro huu hapa, halafu pia nikauchapishe hapa. Nitachukua kipini cha kuweka hapa mbele, kama mngetaka kufanya jambo hili wakati mwingine jioni, eh, mapema eh, kidogo alasiri ya leo, ili kwamba tupate kufahamu Now we are, sasa tunakaribia mihuri saba hiyo. Kwanza atumalize, uh, nyakati saba za kanisa, na huu ni ujumbe wa mafundisho unaomwingiza, uh, mtu ndani atakayekombolewa kwa damu ya Bwana Yesu. And, na atakayekuwa so katika wakati ule wa kanisa ile wakati wa milele wa kanisa mwishoni mwa ile mihuri sasa tunajua ya kwamba tuna mbaragumu saba, mapigo saba, sasa na kadhalika, navyoendea tinapoendelea, lakini tunangojea no nafasi zaidi kuzidi watu wapate kuketi. Sasa nami nilifikiri hili lingeshitamanisha mahali tu ambapo nilikuwa nikitarajia si kutarajia kuchora mchoro huu, lakini hizi majuzi nilikuwa friends na, friends, na uh, rafiki zangu wapendwa uh, akina Cox huko uh, Kentucky Nienda huko nikafikiri labda nitapata siku moja zaidi ya kuwinda kindi lab, uh, kabla msimu wake haujakwisha. Nami nilikuwa huko mwituni pamoja na rafiki yangu Chali anayesimama pale na Rodini ndugu yake, wala hata sikuona kindi. Nafikiri na niliwashitusha wote, wakatoroka nilipoanza kupiga makelele kule mwituni. Hili ndilo lilo ni njia jamani, na dada Neli na Maji na ilivyowaambia, nikiwaambia Jumapili nitakapolifundisha, hilo ndilo lilonijia mimi juu ya ujumbe niliokuwa ni ubiri na jinsi haya mengine yalivyoingiana moja kwa moja ndani yake. Like, napenda jambo hilo, ilikuwa na roho halisi ya kupaza sauti huko mwituni kwa so hiyo sasa, hebu nakusome sasa Petro wa kwanza ama Petro wa pili chapter, hasa Polish sura ya kwanza sehemu yake. Simoni Petro mtumwa na mtume wa Yesu Kristo wale waliopata imani Christ moja na sisi yenye dhamani right, katika haki ya Mungu wetu promise, na mwokozi wetu Yesu Kristo. Napenda jinsi hilo imesemwa hapo kabisa, kwa maana somo langu lote asubuhi ya, ya leo imewekwa msingi juu ya imani. Unaona, hebu nisome jambo ilo tena, sikilizeni kwa makini. Mimi Petro tumwa na mtume wa Yesu Kristo kwa wale wanaopata, waliopata imani moja na sisi yenye thamani katika haki ya Mungu wetu na mokozi wetu Yesu Kristo. Halieni, yeye anasema ya kwamba nimepokea imani. I'm addressing this to them, nami ninawaandikia, uh, haya hawa waliopata imani moja thing na sisi yenye thamani uh, uh, nataka no, si kwa ajili ya ulimwengu devil, wa nje si, hii ni kwa kanisa. Naona awa walio katika Kristo. Neema Christ, na iwe kwenu na amani iongezwe katika kumjua Mungu, na kwa Yesu Bwana wetu. Kwa kuwa uweza wake wa ungu umetukilimia vitu vyote, uweza wake wa ungu sasa umetukilimia vitu vyote ipasavyo, uzima utauwa, kwa kumjua yeye aliyetuita kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe. Tena kwa hayo ametukilimia ametukirimia ahadi kubwa mno za zamani, ili kwamba kwa hizo We ahadi tupate kuwa washirika wa tabia ya uungu. Sasa hebu ilona lipenye ndani sana. Sasa yubile, asubuhi ya leo tunafundisha tu somo hili tabia ya uungu. Hebu nanisome kifungu hicho cha nne tena sasa, kusudi msilikose kose ambapo tutumekirimiwa tumekir, tena kwa haya ametukirimia ahadi kubwa mno za thamani, ili kwamba kwa hizo ahadi hizo tupate kuwa washirika wa tabia ya ungu, ukiokolewa na waribibu uliomo duniani kwa sababu ya tamaa. Unaona world, ulimwengu tumeokolewa na huo sasa, that yeye analiandikia kanisa jambo hili now, hiyo now, ndiyo sababu tuko hapa asubuhi ya leo, ni kutaka kujua wow. kwamba njiani ipi kwamba masharti ya Mungu ni yapi? there's kuna mtu hapa that ndani anayempenda Mungu, ila yule anayetaka God kuwa anayetaka God kufanana zaidi na Kristo. Sasa imeelezwa wazi hapa, kila Mkristo ni shujaa wa kale. Waangalie ndugu na Dasidi hapa, labda wao ndio wazee sana jengoni. Oh, lakini kama ningewauliza sababu ya moyo wenu ni nini, ingekuwa kuwa karibu na Mungu zaidi. Napojifunza juu ya Kristo kuna jambo fulani so kumuhusu yeye yeah, yeah, ambalo uh, lina upendo sana, unajaribu una tu kuingia <laughs> moja kwa moja ndani yake Samani tamshihili Nilimwambia mke wangu hapa si muda mrefu uliopita, yeye yeah, yeah, zote yeah. wawili unazeeka nami nilimwambia anasema, je, yeah, unanipenda kama ulivyo kuwa una... ukinipenda? Akasema, kwa kweli nakupenda. Nikasema, unajua ninakupenda much... mno mpaka ningetaka kuchukua na kukuvuta nikuingize to... ndani yangu really, kisudi tupate kuwa uh, kwa kweli tuwe mmoja zaidi. Sasa huo zidisha huo kwa Uh, milioni mia moja, ndipo utaona jinsi ambavyo mwamini ambaye amepen, amempenda Kristo yes, anavyotaka kuingia ndani yake, kwa sababu ni upendo. Na hapa yeye anakuonyesha jinsi ambavyo kupitia katika hadi hizi unaweza kuwa washirika wa tabia ya uungu wa Kristo. Hii miili inayopatikana na, na mauti, jinsi ambavyo tunaweza kuwa washirika. Huenda nikasema jambo fulani hapa sababu ya mimi kuni... ku... kuamini ya, na mtu fulani alielewa vibaya kabisa hapa. Si muda mrefu uliopita, nilipata barua kutoka kwa shirika la wahudumu ambayo ilisema ya kwamba mimi niliamini eh, and kulikuwa and na tuliunganishwa kinafsi na lazima tuwaache wenzi wetu kama hatujaunganishwa kinafsi nao kwa mwingine ambaye tumeunganishwa kinavi naye. Lo jamani, nikisema mimi sina hatia ya uasi kama huo. Ka mpinga jambo hilo, niamini jambo hilo kwa yamini, amini, Mungu, mwenzi, kweli siliamini, na ni kwamba Mungu hutupa mwenzi, hiyo ni kweli, na ndipo tunakuwa sehemu ya moja kwa mwingine, hiyo ni kweli. Na kabla mwanamume kuoa anapaswa kusikia mambo haya vizuri, ayaangalie kwa makini jana mmoja aliniuliza majuzi, akasema unafikiri ningeweza ninapaswa kuoa nikupana msichana fulani. Nikasema unafikiri namna, ah, unafikiri unampenda kiasi gani? Akasema lo jamani, nampenda tu. Akasema pema, kama utaishi bila yeye afadhali umuoe basi, lakini kama unaweza kuishi bila ya yeye afadhali usimuoe. Kwa hiyo, mbali kama jambo hilo litakuwa afadhali, afadhali uchukue hatua umuoe. Nikasema na kwa hiyo, jambo nililokuwa nikijaribu kumwambia ni hili kwamba kama unampenda sana, sasa sasa hivi, kabla utafunga ndoa, kila kitu ni sawa na ni kizuri sana lakini, baada ya kufunga ndoa, basi taabu na majaribu ya maisha yanaingia. Hapo ndipo unabudi kuwa na upendo sana hivi kwamba munaelewana, kumvunja moyo nawe ukamvunja moyo mgali munaelewana. Ndivyo ilivyo na Kristo, unaona hakuna budi kupendana naye sana, mpaka wakati tunapo amuomba jambo fulani naye hatupi hilo halitutikizi kamwe. Unaona, unaona kwa nini na njia pekee unayoweza kufanya jambo hilo ni kuwa mshiriki wa tabia yake ya kiungu, ndipo utafahamu uh, ni kwa nini yeye hawezi kukupa ulilomwomba. Washirika wa tabia yake ya uungu, na hebu angalia hapa, baada ya ku, kuokolewa na uharibifu uliomo duniani kwa sababu ya tamaa, meokolewa nao naona, ah uh, imeandikiwa imeandikiwa akina nani? Ni kwa kanisa, awa walio katika Kristo wameinuliwa juu ya mambo haya, si eti yeye amejiinua tonight, mbali Kristo alimuinua. Kwa ndugu zangu na ndada zangu weusi waliopo asubuhi ya leo, yalewo jambo hili ili ili Bali mbali, nilikuwa katika mkutano mmoja mta fulani uliyopita, sijui uh, kama nilipata kusimulia jambo hili hapa maskanini, nimelisimulia mahali pengi. Kulikuwa kwa kwa mwusi kwa mwusi uh, aliasema, na dada mweusi aliyesema, je, naweza uh, kutoa ushuhuda uh, ama nishuhudie? Bila shaka, dada, endelea moja kwa moja. Akasema, nataka kutoa ushuhuda huu kwa utukufu wa Mungu. Akasema, unajua mimi si siko jinsi inavyopaswa kuwa, kisha akasema siko jinsi inavyotaka kuwa mbali. Akasema kuna jambo moja hakika, mimi siko nilivyokuwa naona. Ye alikuwa ametoka mahali fulani, alikuwa ameinuliwa. Ndivyo tunavyojua ya kwamba tumepita kutoka mautini kuingia uzimani. Naangalia kule nyuma, kutoka katika shimo zilimochimbuliwa, naona sisi hatuko vile tunavyotaka kuwa, hata hatuko vile tunavyopaswa kuwa. But bali jambo moja unalo shukuru kwa ajili yake, hatuko jinsi tulivyokuwa. Ni kweli tuko njiani, na baada ya kuokolewa na waribibu uliomo duniani, baada ya kuokolewa na huo tamaa na waribibu wa duniani, wewe uko juu ya hayo. Sasa hiyo ni sasa, huyo ndiye mtu wa aina ambayo yeye anazungumza naye, so ambaye ameokolewa na mambo haya onaaribi uliomo naam, na kwa na sababu yoyo ngitaidi sana kwa upande wenu faith, katika imani yenu na wema, na katika wema wenu maarifa, katia maarifa yenu kiasi kiasi chenu saburi, katika saburi yenu, katika utaoa wenu upendano wa ndugu, na katika upendano wa ndugu upendo. Sasa yeye ametupa muhtasari hapa wa yale tunayopaswa kufanya, ndio jinsi ya kufanya jambo hilo. Sasa kama nilivyosema, sote tunajaribu kumkaribia Mungu. Hiyo ndiyo sababu nilichagua ujumbe huo asubuhi ya leo kwa ajili ya kanisa, nikijua kwamba watu wanasafiri. Kwa kuwa eh, jana usiku nilisema, ni wangapi walioko hapa kutoka nje ya mji? Napata asilimia tisini na nane ya watu kutoka nje ya mji. Naangavi leo hapa kutoka maili mia moja bona ilipita. Uh, nakisia asilimia themanini nawangavi walioko hapa, hapa 500. Kutoka uh, maili mia tano and na karibuni theluthi se moja ya watu waliokuwepo hapa, hapa kutoka zaidi ya maili mia moja umbali wa maili mia tano. Wa, wazia jambo hilo, ya watu wanaosafiri usafiri. well, vema, hao watu hawaji kanisani namna hiyo wapate DC? tu kuonekana, hakuna kama vile ulimwengu wa nje ungeona uzuri wowote really mahali hapa. Watu ni watu wa, wa kawaida, maskini watu waliovalia kawaida, hakuna nyimbo kuu za uh, dini uh, kutoka some, uh, uh, kwaya inayojifanya know, kwamba ni ya malaika za paipu na baadhi ya madirisha yenye vioo vya picha za kuona yeah, na wakati mgumu kupata mahali pa kuketi eh, kwenye benchi na kusimama kwenye ukuta a hawaji kwa ajili ya kitu kama hicho, bali wanakuja kwa sababu ndani yao kuna kitu kinachoona uzuri ambao licho right. la kawaida halioni ni jicho it's la kiroho ndilo linaloona uzuri wa Kristo. Ndio sababu wao wanakuja. So kwa hiyo, kwa siku kadha kabla hatujafanya ibada, mimi huomba bila kukoma, huenda mwituni, ninaachukua mfukone mwangu, namwambia mke wangu, ninatoka kwenda huinda kidi asubuhi ya leo nami naweka penzeli na bunda la makaratasi la kuandikia mkoni mwangu. Mara uh, unapopambazuka vya uh, kutosha kuona nimeketi, ikiengemea mti mahali fulani, mkono it, hewani, nikisema Bwana nifanye nini leo, utanipa nini kwa ajili ya watoto wako? Ndiko ninapoguzwa ni jambo fulani ambalo that? linaonekana linachoma moyo, kunakuja vitu kama hiki Wakati uwepo wake unapokaribia unaanza kusikia kitu fulani kana kwamba kiko huko mbali sana, kitu kama hiki, mbili mara mbili ni nne, karibu oh, zaidi mbili mara mbili nne, mbili mara mbili ni nne, mbili mara mbili ni nne, inaendelea, inaendelea, inaendelea. Hiyo ni uwepo wake. Ukiingia nyenyekeze, na punde si punde unaachana na mwili wako. Ona linatokea nenda mahali fulani na jambo fulani. Naona inaanza toka akili yako, mtafakari Mungu, kutoka katika ulimwengu, bali na ulimwengu uko nje nyikani huko peke yako mwenyewe, nayo. So inaanza kuja moja moja, inatamka namba yoyote kama ama chochote kile, kitu fulani tu, inaanza pole pole, inaingia kwa mnong'ono wa mbali. Alafu kina kuja haraka zaidi haraka zaidi, wakati pale na kuinua mikono yako usi, usiseme neno, inua tu mikono yako hewani. Basi muda, unajua utu wako wote unataliwa dipa. Unaona mambo anayokutaka ujue na kuonyesha mambo yajayo. Mara nyingi inapitia mahali ninaondoka tena vilipo ninachukua kitabu kidogo namna hii na, na kuanza tu kuandika upesi tu niwezavi ele yeye anayoniambia. Nikawaza bwana natupa kwenda masanini na kuwambia ni mseufu ina jambo fulani kwa ajili yao, na hivyo ndivyo inavyokuja hivyo hasa, hata kwanza yeye anipe siwezi kilitoa a hiyo. Basi kutokana na mchoro hii midogo ambayo unaniona nikiangalia jambo hili kwanza, nilianza sikupata sehemu hii hapa, mpaka napata siku moja ama mbili zilizopita huko mwituni. Sasa watu hawa wana wana Petro wanasema wana wana hapa, jinsi ambavyo hatuna budi kuwa washiriki wa tabia yake ya uungu. Sasa kila mmoja wetu anajaribu uh, kukua uh, kufikia kimo cha Mungu. Sasa baada ya sisi ya kumaliza ile mihuri e, saba basi then, kwenye wakati huo wa kutangazwa kwa ule muhuri wa saba ama kufunguliwa. Nataka tunajua muhuri ni kitu gani. Ni kufungulia huduma, kufungulia mihuri saba. Nasi tutaona jambo hilo hapa hapa, hapa kwenye mchoro huu is is kufunguliwa Lutheran kwa ujumbe fulani kitu ambacho kimetiwa muhuri night, na pili iliyopita usiku nilihubiri juu ya ule ufunguo, na ufunguo ni imani, ni imani ndiyo eh, inayoshikilia ule ufunguo, na ufunguo huo ni maandiko, na Kristo ndiye mlango, naona. Kwa hiyo imani eh, inachukua hizo eh, kanuni ndogo za maandiko na kufungua utukufu na wema wa Mungu, kuwapa watu wake, naona kwa hiyo ni imani inashikilia ufunguo unaomfungulia Kristo kwa watu, unaofungua unaofunua. Kwa hiyo leo tujaribu kuchukua ufunguo ule ule, tupate kufungua njia ya kufanyika Mkristo mwema katika kimo cha Mungu, huyo anakuwa maskani iliyo hai, ambamo Mungu aliye hai ataishi. Kumbukeni Mungu hujifunua mwenyewe kwa njia y tatu. Ya kwanza yeye alijifunua katika nguzo ya moto ambayo iliitwa ubaba, divo Mungu hiyo huyo akadhihirishwa katika Yesu Kristo, ambapo yeye alijenga mwili akaufanya mwili huu. Tatu, kupitia mauti ya mwili huo alitakasa kanisa ambalo anaweza kuishi ndani yake. Ilikuwa ni Mungu juu yetu, God Mungu pamoja nasi, Mungu ndani yetu, God Mungu, yetu, Mungu, yetu, Mungu yule yule. Hiyo ndiyo sababu aliitwa Baba, son, mwana, Roho Mtakatifu. Si Mungu watatu, wa tatu za Mungu mmoja. Saiji tu angaliwazia jambo hilo kwenye that's baraza that's la Nikea, tusingechanganyikiwa sana, sivyo? Ni kweli, si Mungu watatu. God, watu hawa kuweza kufahamu jinsi Yesu alivyo alivyoonena na baba na ambapo yeye na baba ni mmoja vema oh, no hilo hapo sure, jambo lote hakika imefungua jambo hilo kabisa bila shaka unaona si miungu watatu ofisi tatu mnanini matatu But, ni kitu gani mungu akijidili kwa viumbe vyake mungu anataka kuabidiwa neno mungu linamaanisha kitu cha ja kuabidiwa ni Mungu akijaribu wa kuwazoeza watu wake kusudi wa aweze kupata kutoka kwao kila alichowaumbia. Hakukuumba kamwe kuwa kitu kingine bali na mwana na mbindi wa Mungu. Kama umekosa jambo hilo ya kuwa mwana na mbindi wa Mungu, umekosa shabaha na kukosa neno D H A M B E maana yake ni kukosa shabaha. kukosa shabaha basi, kama ninalenga shabaha kulenga shabaha kwenye yadi ya hamsini na ninalenga nichukue ndugu yangu, na kulenga shabaha na nikose inchi ine ama tano, ni kitu gani kimechukia? Ndugu yangu inataka kurekebishwa, ina kasoro. Na kama nikikosa imani katika Mungu, kama nikikosa kuwa Mkristo, Mungu aliweka hapa upate kuwa Mkristo. Kama ukienda akanda upande moja rudi ukajirekebishe na okay. Kuna kitu kimoja tu kinachoweza kukurekebisha hicho, ni maandiko. Roho Mtakatifu katika maandiko akurekebishe, akulete moja kwa moja kwenye lengo tena. Ni kweli? Sasa tutaendelea kulichambua neno lake. Stefano alisema katika Matendo saba, na pia katika hebu tusome tu jambo hilo kuzungumzia sasa, tina nena habari za maskani ya Mungu sasa Stefano alisema akiwa itakuwa ni masikani iliyo hai ya Mungu aliye hai. Steven Stefano alisema katika matendo sura ya saba, and nami ninaamini sisi, katika matendo saba, kuanzia kwenye kifungu cha arobaini na nne: ile hema ya ushahidi ilikuwa pamoja na baba zetu jangwani, kama alivyoagiziwa yeye aliyesema na Musa ya kwamba aifanye sawa‐sawa na mfano ule aliouona, ambao walikuwa nayo baba zetu kwa kupokezana, wakaingia pamoja na Yesu katika miuki ya mataifa, wale ambao wa Mungu aliwafukuza mbele ya baba zetu, mpaka siku za Daudi aliyepata fadhili mbele za Mungu, naye aliomba ampatie Mungu kwa Yakobo maskani, lakini Sulemani alimjengea nyumba na yeye aliye juu hakai ha katika di nyumba zilizofanywa kwa mikono. So kama vile asemavyo nabii, mbingu ni kiti changu cha enzi na enzi ni itikawa, ni kwa kuwekea -like. miguu yangu. ni nyumba gani nataka nijengea, asema Bwana, au ni mahali gani itakapo starehe? Sasa katika nini sasa hema ni bila shaka mahali ambapo tunaenda kustarehe sasa kuburudika na kadhalika, kama vile kupumzika kutokana na usingizi ama kadhalika. Sasa Ibrania kumi na kifungu cha tano Paulo anaingiza jambo hilo, kwa hiyo ajabu ulimwenguni, asema dhabihu huyo ni Kristo, dhabihu na toleo hukutaka, lakini mwili uliniwekea tayari. Ile hema ilikuwa ni nini sasa? mwili Mungu akifanya hema katika mwili. Mungu w wakati mmoja huko juu, wakati, wakati aliposhuka mlimani, hata kama fahali ama ng'ombe angaliuguza ule mlima, hana budi kuuawa. Mungu ni mtakatifu. Tena jione, wakati wale malaika waliofinika nyuso zao, maserafi watakatifu, wenye nyuso takatifu, hata hawajui dhambi ni nini, nao hana budi kufunika nyuso zao mbele za Mungu unika miguu yao katika unyenyekevu. Sasa Mungu mtakatifu isingeweza kupuuza dhambi, so kwa hiyo hakuna kitu kingaliweza kupuuza God. ule mlima alimokuu wewe alimokuwa Mungu, ndipo Mungu akafanyika mwili akakaa kwetu katika umbo la Yesu Kristo. Mwanawe uumbaji wake ipo, mwana huyo akatoa uhai wake na ile chembe chembe ya damu ya Mungu ikapasuliwa, right right, kusudi yule uwai upate kutoka katika ile damu na kutujia sisi tutiya. Kwa damu hiyo tunasafishwa. Sasa damu yetu, uwai wetu, uwai wetu uliokuja kwa kuishi kwa tamaa katujiwanatumwini, ikaleta uwai wetu duniani, damu ya Yesu Kristo kutusafisha, inabadilisha tabia yetu kwa kututumia Roho Mtakatifu. Ndipo tunaingia katika tabia ya uungu ya Mungu. Ndipo tunakuwa mahali pa kuishi pa Mungu, aisema siku hiyo itajua ya kwamba mimi niko ndani ya Baba yangu na Baba ndani yangu, ui ndani yenu nanyi ndani yangu. Naona, unajua jinsi ambavyo Mungu yumo ndani ya kanisa lake. Kanisa linapaswa sasa kuwa linachukua mahali pa Kristo, ikiendeleza huduma yake. Yeaniamnia, you know, you know, you know, mimi kazi nizifanyazo mimi yeye naye atazifanya. Bado kitambo kidogo na ulimwengu haunioni tena, yes, hata hivyo mtaniona kwa kuwa nitakuwa pamoja nanyi hata ndani yenu hata ukamilifu wa dahari. Unaona ilo hapo nikiendeleza kazi yake. Sasa Mungu ama Biblia, ilisema hapa jambo hilo kifana alinena juu ya Sulemani kujenga hekalu na yeye juu do aishi katika mahekalu yaliyofanywa kwa mikono, kwa kuwa mbingu ni kiti changu cha enzi na dunia ni pakuwekea miguu yangu, basi ni mahali gani nitakapo starehe? Lakini mwili umeniwekea tayari. Amina. Haya basi, mwili umeniwekea tayari. Mungu anaishi katika umbile la binadamu, akijionyesha mwenyewe like katika kiumbe hicho, ibada kamilifu God in Mungu ndani yetu tukiwa maskani yake. God Mungu hakujidhihirisha loh zizi, tungeweza kudumu kwenye jambo hilo mpaka karibu, mungekosa hewa hapa ndani kutokana na joto. Angalia kwamba Mungu daima, wakati wote, amejiasisi man. katika mwanadamu yalikuwa ni Mungu katika Musa. Angalieni, alizaliwa akiwa ni Born, uh, uh, kiwa, uh, kiongozi Kristo, katika wakati ambapo alizaliwa kulikuweko na mateso ya watoto wakijaribu kumpata, hivyo ilivyokuwa na Kristo, aliokolewa uh, wakati delivered huo, vivyo hivyo na Kristo pia alikuwa ni mtoa sheria, hivyo hivyo na Kristo pia. Musa alipanda mlima kwa arobaini na akapata zile amri kisha akashuka sisa alienda jangwani kwa arobaini kisha akarudi, akisema niwasikia, watu wa zamani vizini, lakini nawaambia, mtu anayemwangalia mwanamke kwa kumtamani amefanya uzinzi naye tayari. Naona mambo yote haya mbalimbali ambayo Mungu akijatisi mwenyewe. Angalia Yusufu, alizaliwa mfulana wa kiroho kati ya kundi la nduguze, walikuwa ni watu wazuri wale wazee wetu wote, lakini wakati Yusufu alivyokuja alikuwa tofauti, angeweza kuona kuwona maono mipasidi ndoto, naye alichukiwa na ndugu zake the kwa ajili ya hiyo, kwa ajili ya kazi ile ile hasa ambayo Mungu alimweka duniani aifanye. Nduguze walimsikia kwa hilo, naona na yote yalikuwa yakielekeza salabani. Naangalia yeye aliuzwa kwa karibu vipande thelathini vya fedha na nduguze akatupa shimoni apate kufa na hao ndikuze, akatoka katika shimo hilo, kisha akaenda akaketi kwenye mkono wa kuume wa Farao. Wala hakuna mtu angaliweza kuja kwa Farao aliyetawala ulimwengu wakati huo, hakuna mtu angaliweza kumjia Farao ila tu kupitia kwa Yusufu. Hakuna mtu anayeweza kumjia Mungu ila tu kwa njia ya Kristo. Wakati Yusufu alipotoka ikulu, kabla ya kaondoka ulikuwa na baragumu iliyopigwa na wakimbiaji, walikimbia mbele zake wakipiga makelele, pigeni magoti, Yusufu yoaja yu aiduru. Ulikuwa wapi, ama kile ulichokuwa ukifanya jinsi gani? Uh, jinsi kazi yako ilivyokuwa muhimu, ilikubidi kupiga so magoti mpaka Yusufu alipofika pale, na wakati baragumu itakapolia moja ya siku hizi kila goti litapigwa na kila ulimi utakiri, wakati Kristo kusufu wetu atakapoondoka utukufuni na aje, hasi yako haitakuwa muhimu wakati huo. Kila goti litapigwa na kumukili yeye, kwamba ni mwana wa Mungu. Hiyo ni kweli. Lo, jinsi tunavyomwona katika Daudi, jinsi Daudi mfalme aliyakataliwa alivyoondolewa katika kiti chake cha enzi na ndugu zake mwanawe hasa akaketi kwenye mlima wa Mizeituni. Alipokuwa anapanda juu ya mlima wa Mizeituni, akaangalia nyuma juu ya Yerusalemu na kulia, kwa maana hapo watu wake please. wenyewe mwenyewe ambao alikuwa amewatumikia na kuwafundisha mambo ya Mungu na Have watu wake mwenyewe walimkataa off. na kumtupia takataka yeah. akamtemea oh, mate kumdhihaki wakati alipoanza kupanda ile kilima na alikuwa amekataliwa. O oh, wow, jinsi inavyofanana kikamilifu na mwana wa in Mungu later, miaka mia nane baadaye paume aliyekataliwa yes, miongoni mwa watu wake mwenyewe alivyoketi juu ya mlima Ezra na kuulilia Yerusalemu kama mfaume aliyekataliwa. nikuwa ni nini God. Mungu akijiakisi mwenyewe katika manabii hao, akimwakisi Kristo Ndipo akaja mmoja aliyekuwa mkamilifu wa Mungu God, alikuwa ni Mungu miongoni mwetu. Tangu wakati huo yeye amejiakisi mwenyewe katika kanisa lake upande huu wa kahadhari kwa, okay, hiyo ninyi mnaona sote tunajaribu kufikia, right, mahali hapa, hapa pa kuishi hema ya Mungu aliye hai. Kuna watu fulani tunaona hapa yalisema, kwanza tuna imani wema maarifa, kiasi, saburi, wema ama utauwa, na upendano wa ndugu wema right. Upendano well, wa ndugu na halafu, ongeza upendo. Hebu nisome hiki, hebu nisome hili kote tena, ili kwamba muwe na hakika kulipata. Sasa sasa tutaanzia kifungu cha tano. Naam, na kwa sababu hiyo hiyo mkijitahidi sana kwa upande wenu katika imani yenu, jieni na wema, na katika wema wenu maarifa katika maarifa yenu kiasi, katika kiasi, kiasi chenu saburi, katika saburi yenu utaua, na katika utaua wenu upendano wa ndugu, na katika upendano wa ndugu upendana, ambako ni upendo. Mambo hayo yakiwa kwenu na kujaa tele, ya wa, ya wafanya ninyi kuwa si wavivu wala si watu wasio na matunda kwa kumjua bwana wetu Yesu Kristo. Sasa Petro anatuelezea jambo fulani hapa kwa mtasari it. bila jinsi ya kufikia kule. Sasa nataka kusema jambo hili ya kwamba kuna baadhi ya watu walio na sehemu ya sifa hizi na arifa, hekima, saburi na kadhalika, ambao hata hawakiri kuwa ni Wakristo. Sasa tuna tu tunafundisha shule ya Jumapili na hiyo ni kweli kuna watu yeah, walioona sehemu ya jambo hili ambao hata hawakubali kuwa Wakristo, lakini hilo alinini hilo, hilo halitafaa kitu. Kama like ndege mweusi akijaribu kind of, kuvaa manyoya ya watausi, katika tausi katika mbawa zake akifanye tausi anajiaibisha tu, afadhali adumu kuwa ndege mweusi. Unaona, wakati anapojaribu kuishi mambo haya bila ya kuwa mkristo kwa kweli hawako katika nafasi yake. Ni kama mkuyu ukijaribu kutengeneza matofaa, usingeweza kufanya hivyo. Naona ingawa ni mti lakini hauwezi kutengeneza matofaa. Kama nyumbu akijaribu kutengeneza sufu, akijaribu kuwa kondoo, wakati yeye ni yeye ni nyumbu. Naona yeye hawezi kutengeneza sufu Wawezi kufanya hivyo. Sufu ni kipawa cha kondoo, si cha nyumbu. Anaweza kujaribu like kufanya kama mwana kondoo, bali yeye angali ni nyumbu right. Unaona, kwa hiyo so anasema like vema sheep, sheep, kula like sheep, sheep, kondo, sheep. Inaweza kula kama kondoo, inaweza kufanya hivi kama kondoo, na haiduru. Unaweza kufanya nini? Unabudi kuwa kondoo kusudi upate kuwa na sufu. Aini simame hapa kwa muda kidogo, kondoo hatengenezi sufu yeye ana sufu kwa sababu yeye ni kondoo. Watu wengi watajaribu, well, kusema vema, nitajaribu kuwa mzuri, nitajaribu kufanya hivi, usitengenezee chochote. Oh, la said, no, huwezi kufanya hivyo. Kondoo hafanyi hivyo, haombwi, hatarajiwi, uh, kutengeneza sufu. Anatoa sufu na ufanya hivyo kwa sababu yeye ni kondoo. Na ukiwa Mkristo unazaa tu matunda ya Roho, uyatengenezi ujaribu kujitengenezea, ujaribu, usifanya kitu usicho wewe. Uwe tu jinsi unavyopaswa kuwa, na ndipo jambo hilo linajishughulikia lenyewe. Je, yeah, umewahi kuwasikia watu wakusema jema ni nakwambia, mimi nimejiunga na kanisa kwa kweli, ni ninapaswa kuacha huku kusema uongo. Unajaribu kujitengenezea kitu fulani tena, sasa huwezi kufanya hivyo, kwa hiyo hakuna haja ya kujaribu kufanya hivyo si zaidi zaidi, uh, ya nyumbu anavyoweza kujifanya awe na sufu. Hawezi kufanya jambo hilo, ama ko akijaribu kula pamoja na hua, ko akijaribu ko akijaribu kuwa ziwa. Unaweza kuwazia mwewe after uko nje akisema, unajua mimi ni huwa anajibandike manyoya machache aseme unaona, eh, ninafanana na unaona, yeye angekuwa na sura mbaya sana. Huyo ni mtu anayekiri so kuwa kitu fulani ambapo sivyo alivyo. Naona huwezi kufanya jambo hilo, so huwezi uh, kusema. Sasa angalia, inapaswa kuwa na nguvu, kwa hiyo nitakuwa na nguvu. Inapaswa kuishi utaua, so, kwa hiyo nitajitahidi tu niupate kona, ni jaribu tu so kujibandika manyoya, ingawa unaweza kuyapata in wali huwezi kutia manyoya ya ndege mwingine, unaona, hayatafanya kitu, yeah, na inaonyesha tu huyo ndege ni mnafiki wa namna gani? Unaona, ungeweza kuwazia maskini ko akijitahidi kupata manyoya machache ya hua, akisema angalieni, unaona, mimi ni hua. Unaona, bora sisi sote tunajua yeye ni koho. Unaona, unaona ana cha zaidi, unaweza kujua ya kwamba yeye ni koho na sasa, hivyo ndivyo ilivyo kujaribu kutengeneza Ukristo. Huwezi kutengeneza. Jambo la kwanza linalopaswa kufanya ni kuzaliwa mara ya pili. Huna budi kubadilishwa, naona na unapobadilishwa, unakuwa kiumbe kipya. Sasa unaenda vizuri, sasa unaona, sasa huna sababu ya kuwa na wasiwasi kuhusu manyoya yataota tu yenyewe uh, unapo unaposaliwa mara ya pili na Bwana. Kama nilivyosema mara nyingi, hebu mchukue nguruwe, umsugue sana na kuvalisha suti ya kisasa ama ya mlo wa jioni, tuseme hasa, umvalishe na mwachilie atoke aende zake. Ataenda moja kwa moja kwenye shimo la matope na kugaagaa. Maana unaona, aenge vaativu yeye ni nguruwe. Hiyo ndiyo tabia yake, kugaagaa matopeni ndiyo tabia yake. Huna budi ya uh, kubadilisha tabia yake na yeye, haya mengine yatafanyika yenyewe. Nakaangalia, huna budi kutolewa mara ya pili. Hiyo ni kusema ubadilishwe, hakuna budi kuwe na badiliko. Nasema vema, ndugu Branham, namjua huyu mwanamke hapa, mbona hata hajatenda jambo lolote mbaya? Ni mwanamke mwandilivu, ama huyu mwanamume fulani, yeye yeah, ni mtu mwandilivu kwa jambo lolote hata kidogo, unajua, haudhi mtu yeyote, alimaanishi chochote, aenda akawa ni jirani mzuri, lakini yeye kimu Kristo, mpaka atakapozaliwa mara ya pili. Yesu alisema atakapozaliwa mara ya pili, Yohana Mtakatifu tatu, ya kwamba hawezi hata kuuona ule ufalme. Sasa hiyo linamaanisha kuona, linamaanisha kufahamu kuangalia kitu chochote, unasema hata sioni, una maana ukielewi. Hawezi kufahamu ni kwa nini watu upiga makelele, hawezi kufahamu ni kwa nini lugha ya mwanadamu ingebadilika na angenena kwa lugha. Mtu wa kawaida hawezi kuona jinsi utukufu wa Mungu ungeweza kushuka juu ya macho juu ya macho ya mwanadamu, na angeona ono na kuambia uh, mtu mambo fulani, na kwamba afanye nini atamke mambo yanayokwenda kutukia na ataje mambo yajayo, kama Bwana alivyotufanyia hapa jana usiku, jioni. Unaona, unaona, ah, akili ya kawaida inajaribu kuwazia zema. Well, alifanya nini, ama anatumia hila ya namna gani? Ana vitimbi vya aina gani? Kuona mtu akinena kwa lugha wangesema, na mtu huyu fulani akafasiri na kusema vile vile kabisa mshirika fulani wa ule mwili, kitu walichofanya na yale wasiyopaswa kufanya. Unaona, unaona, wanafikiri anafikiri ni namna fulani ya vitimbi, kuna vitu fulani kilichopangwa kati yao. Hawawezi kufahamu jambo hilo mpaka mtu huyo amezaliwa mara ya pili. That basi, anapozaliwa mara ya pili, ndipo ameingia sasa katika ushirika, kwa maana yeye ni kiumbe kipya ile tabia ya kale ya ushirikina ya usuku aliyokuwa aliyokuwa, imekufa sasa. Yeye ni kiumbe kipya, kwa hiyo unaona ana sababu ya kujibandika kitu chochote sasa, kwa sababu itaongezeka moja kwa moja yenyewe. Angalia, huna budi kuzaliwa mara ya pili. Na unapozaliwa mara ya pili, huwezi kuzaliwa mara ya pili bila ya kuwa na imani. ni kweli? Kwa hiyo kwenye mchoro wangu hapa nimeweka msingi wenyewe. Imani ndiyo msingi mambo haya yote, kwa maana pasika imani haiwezekani kumpendeza Mungu. Yampiaye Mungu hanabudi kuamini ya kwamba yeye yupo na uwapa thawabu hawa mtafutao kwa bidii. Hanabudi kuamini, na wakati wewe unaposhuku Biblia, wakati wewe unaposhuku neno kwamba ni kweli Well, afadhali ungoje mpaka kwanza yes. Uamini jambo hilo. Dambi ni nini? Utakuamini na hali mbili tu zinazomwongoza mwanadamu hizo, ni aidha shaka ama imani. Moja ama nyingine, wewe unamilikiwa na ile inayotawala maisha yako. Nategemea tu una imani kiasi gani, kiasi gani unaweza kupanda juu lakini, kwanza haina budi kuwa ni imani right. hebu hey, ni dumu katika msingi huo kwa kitambo kidogo. Sasa imani ni kile unachopaswa kuamini. Imani ni kile, imani ni bayana ya mambo ya tarajiwayo. Ni wewe unayo tayari unapokuwa na imani, kwa kuwa hufunuliwa katika imani. Imani ni bayana ya mambo ya tarajiwayo wa Ibrania kumi na moja. Naona bayana ni kitu gani? Bayana ya aina gani? Bayana ya takatifu. Kwa hiyo unaposema, ndugu Branham naamini kwamba Mungu ni mponyaji, una yaminya yaminya ilo, kisha, kama unaamini jambo hilo kisha umkubali kama mponya wako, wala udanganyi, bali kweli uamini ya kwamba kwa kupigwa kwake unaponywa. Hakuna kitu kitachokuondoa kwa hilo, ni jambo lililomalizika. Sasa unaweza ukawa na tumaini, unaendelea tu kuwepa hili na kuwepa lile, bali unapokuwa na imani unajua, kwa maana ni bayana, unayo tayari. Ni wangapi uh, niwangavi yeyote amewahi kumsikia oro Robert, or asubuhi ya or leo alipokuwa akihubiri asubuhi ya leo, oro Robert ilimsikia akisema jambo fulani ama lingine kuhusu kwamba ukuweko na imani fulani e, ile ya ukombozi kuomba maombi ya imani ya ukombozi. Alisema fanya mawasiliano yako kwa kuguza redio, fanya mawasiliano yako kwa kuguza kitu fulani, kusudi mtu huyo that, alikuwa akifanya hivyo ili kwamba jambo hilo lipate kuwapa watu kitu ambacho wangeweza kuguza kwa mikono yao, kitu fulani, unasema nimekipata. Sasa kwa maana ameniambia niguze redio yangu nimekipata unaona? Sasa hilo ni sawa, ni sawa. Imani halisi na ya kweli ikuze, si lazima iguze kitu chochote kama hicho. Sasa mimi, sio kwamba inasutumu ndugu Oro hata kidogo. Yeye anafanya kazi kubwa na ni mcha Mungu, nami kwa kwa kweli inampenda sana Oro Robert. Inasikitika sana, hatuna watu wengi kama hao, lakini kile inachojaribu kusema ya kwamba ya kwamba imani haihitaji jambo lolote. Unaona, imani uamini neno la Mungu, kwa kuwa imani chanzo chake ni kugusa la, imani chanzo chake ni kusikia, na kusikia neno la Mungu. Hilo utia nanga, iko pale, unaona. Na imani kama ilivyosema haina umbali na jambo hilo. Imani ni sasa hivi, imani iko hapa. Sasa ni kama endapo mtu fulani, yule mtoto mchanga hivi majuzi, yule mama ambaye Dada Akidi na hawa wengine waliyemzungumza, mzungumza habari zake, alikuwa na yule mtoto mchanga aliyekuwa na matumbo yaliyokuwa yametoka nje, asiye na njia ya haja kubwa kupitisha chakula. Sasa mama huyu alipomsikia Dada Akidi na hawa wengine wakishuhudia, aliamini kwamba kama angeweza kupata mawasiliano na nimwombee mtoto huyo janga. Sasa unaona, Mungu akitupa watu, baadhi yetu tuna matukio mengi na Mungu ya halisi mno hivi kwamba Mungu anakuwa tu ni kama kwenda hapa kama na kuzungumza na ndukunevo ama mtu fulani unayefahamu una, na wakati mwingine tunawaomba watu hao watuombee. Hivyo ndivyo tunavyopaswa kufanya, basi kama tuna imani ya kwamba mtu yule ama mwanamke yule au yeyote yule anayetuombea anazungumza na Mungu basi imani yetu imeshikilia, imeshika sana, imetulia. Uh, hapa, ile mrumi alienda kumlaki Yesu, naye akasema, mimi sitahili kwamba uje chini ya dari yangu, mimi sitahili, mimi sitahili na mimi siku niniii ihesabu hivyo lakini akasema mwanangu ni mgonjwa sana, nawesema tu neno, unaona na mwanangu ataishi. Kwa ni nini? Umbali haukuleta tofauti yoyote, unaona, kwa sababu Mungu yuko kila mahali. Mungu ni mwenye nguvu zote na kila mahali, alipa Mungu nguvu zote zipo, na Mungu akiwa kila mahali, hilo inamfanya Mungu kuwa kila mahali kokote, unaona. Mungu ni mkuu tu huko Ujerumani usisi na huko Afrika dakika hii hii, hadi alivyo hapa hapa hapahapa. Haya basi, kwa hiyo sasa alisema msahili, wewe uje chini ya dari yangu, nena nena tu. Ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni ile imani ya Mrumi. Yeye aliamini naye Yesu anasema nenda zako, mwanao yu hai. Akaondoka akaenda safari ya siku mbili. Na kesho yake, kabla hatafika nyumbani alikutana na baadhi ya watumishi wake wakija, na wakasema mwanao yu hai. Naye huyo Mrumi alifurahi hiyo sana mpaka akasema, alianza kupata afya saa ngapi? Ilikuwa ni saa ngapi? Anasema yapata saa kumi na moja alianza kupata nafuu. Ndio mrume akajua ya kwamba ilikuwa ni wakati ule ule ambao Yesu alisema mwanao yu hai naye akaamini. Amina, mwenye nguvu zote aliye kila mahali ajua yote asiye na kikomo, huyo ni Mungu. Kwa hiyo wakati walipigia simu na kusema omba hilo kuwasiliana na imani yako inamleta Mungu. Ndicho kitu kinacholeta maombi na Mungu pamoja. Chukwani maombi, imani hubadilika kutoka hapa kwenda hapa, inaunganisha neno. Neno yote inayokutaka ufanye ni kusema neno na kila kitu ni sawa. Naona haikubidi yeye kuwa pale, sema neno tu. Kwa nini? Mungu yuko kila mahali, yaani mwenye nguvu zote, yeye yuna nguvu nyingi tu chini ya dunia, kama ilivyo ilivyo nazo juu ya dunia ama upande wowote, ne Mungu ni jambo pekee, ikupasala kufanya ni kusema neno tu, akasema. Na sasa, imani inatenda hayo mengine, imani inatenda hayo kwa so hiyo unabudi kuwa na imani kuwa msingi kwa wote yes, yote uliye wewe, yote utakayopata kuwa based upon, based yana msingi wake katika neno. Hiyo ndiyo sababu mimi naamini neno. Unaona, siwezi kuweka imani yangu juu ya jambo lingine lile. Kama ningeliweka, inataka kuiweka juu ya kanisa, ningeweka kwenye kanisa lipi? Katoliki, Luteri, Afadisi, Abatisi, Apendekose? Ingeiweka juu ya nini? Sijui, yote anayumba, na mambo mengine chungu mbovu, ina maana uliopinda na chochote kile, lakini inapoweka imani yangu katika neno lake imetia nanga. Hakuna mtu anayeifasiri hii, hapa Bwana asema hivi, basi naamini jambo hilo, huo ndio msingi. Jini, daktari mmoja hodari mwenye akili sana, hapa jijini Aki uh, msidi wangu daktari uh, Sam Adea kulishi pamoja tukiwa wavulana pamoja, nyote mnajua Sam, na aliniambia akasema mbili, baada ya ono hilo kutokea, nilipomwambia mahali ambapo angejenga makazi yake jinsi ambavyo yangekuwa. Sasa nendeni nyumbani kwake, mulizeni wakati fulani, kama hiyo sio kweli. Miaka miwili ama mitatu kabla alija alijatukia, nikamwambia mahali itakapokuwa nikasema Utachukua karibu jengo hilo lote hilo, hilo la mji, na kuna kitu ila a, kimoja tu kati yake, uh, na hilo na hicho that's ni mahali pale pa kurekebisha maisha ya waadhirika. Daktari Andrea ana sehemu hiyo iliyosalia na duka la madawa baridi, hayo tu. Daktari Andrea, Andrea alijaza hapo sawasawa kabisa, ona hilo ambapo mahali ambapo, ambapo alisema hapo wezi kumbuzwa hata kwa miaka ishirini na mitano, eneo hilo liko kotini. Daktari bwana, anakupa sehemu hiyo kwa sababu ya unyenyekevu wako. Asuma so, mimi so sifai. Nikasema wewe ni kasa, una gamba upande wa nje gamba ambalo friends, utaangalia am marafiki zako nalo hapa nje, lakini ndani yako wewe ni muungwana halisi toka kwenye ngamba hilo nikasema, Mungu anakupa sehemu hiyo. Akasema si wewe kukushuku mbili bali nitabidi nikushuku hilo. Akasema naenda zako kwa asini mwako na kwa hiyo akatoka, akaenda zake. Kesho yake asubuhi akanipigia simu, akasema inasikia baridi nusura ya kufa. Nikasema kuna nini? ilikuwa kwenye Julai. Nikasema kuna nini dok? Akasema nimenunua nime mahali pale tayari mbili Alikuwa na mkutano jana usiku huko, bas nami tayari nivonunua mahali pale asubuhi ya leo sema nikwambia, nilikuwa huko hivi majuzi nikizungumza niki, niki naye wakati ile bunduki ilipolipukia usoni, akasema nadhani nimewaambia jambo hilo, watu elfu moja wanaokuja hapa ndani namna hiyo. Sasa Mungu anaposema jambo lolote haline mbudi kutimia. Jioni, baadhi ya marafiki zangu walikuja nyumbani, walikuwa wamesikia juu ya ile ono ililotolewa kuhusu kuro aliyekuwa ana pembe ya inchi arobaini na mbili na ndugu mkubwa mkali mwenye manyoya ya fedha. Kini, watu wangapi wamekuja nyumbani wanaotaka kuona jambo hilo? Sema hapa utepe wakupimia, nienda ukapime hiyo pembe. Alisikia jambo hilo esemwa kabla halijatukia. Unaona kwa nini Mungu anaposema jambo lolote halina budi kutukia? Hiyo ndiyo sababu imewekwa msingi, sasa huu hapa mpango wa wokovu. Ndiyo basi, kama ono lake ilitukia kikamilivu barabara kabisa, kama wanavyosema na kanisa hili hapa linajua hiyo ni kweli, basi neno lake, je, unaona hilo lina uhakika zaidi ya ono? kama hono hile halikunena kulingana na neno basi ono hilo ni haramu. Lakini na kwanza, kwa sababu neno ni Mungu, yeye so e, yuko kila mahali. Alinena jambo hili hapa he na, na kulifanya ikatimie huko oh. oh. Canada, amin. Unaona, e, yuko um... kila mahali wema, right. Kwanza unabudi kuzaliwa mara ya again, pili, na halafu, unapozaliwa mara ya pili unaimani unaamini neno, mpaka tutakapozaliwa mara ya pili utalibisha kama wewe ni mtu tu mwenye mwelekeo wa dini uh, na, na na una maarifa ma, ma kidogo ya kibinadamu ya kwamba unapaswa kufanya haki, you're kama utaweza kubaliana juu ya neno la Mungu kamwe hutaweza. Unabudi kuzaliwa mara ya pili na kuzaliwa, kuzaliwa mara ya pili unaleta imani pema. Halafu baada ya kupata imani hii hapa hapa i m a n i imani Ndivyo unaweza kukua. Sasa watu wengi huenda madhabauni na kuomba na kusema, Bwana nisamehe, na tukio kubwa la utakaso linashuka juu yao na kadhalika. Ndivyo una wakati wa furaha kuu, unaenda madhabauni ukipasa sauti, narudi, unasema Mungu atukuze, unaipata. La, ndiyo kwanza tu umeanza kufika katika mahali ambapo unaweza kukua. Hujafanya jambo lolote bado. Una jambo pekee ambalo umefanya ni kwamba uliweka tu msingi, na unaenda kujenga nyumba na unamimina msingi, unasema jamani, nimeipata. Unaona, umeweka msingi wa kujengea nyumba yako. Sasa inakubidi kujenga hiyo nyumba, kwa sababu ndipo jambo hili linapoingia. Asubuhi ya leo tulozungumza habari zake, sasa ema nyumba msingi huu ndio wa kwanza. Msingi wa Ukristo ni kitu gani? Imani katika neno la Mungu, huo ndio msingi wako. Ndipo unaanza kukua, ndipo unaanza unaanza kuongezea kwenye msingi huu. Za kujenga nyumba housing, unaweka nguzo zako, they're kusimama na kusimama na chochote kile, na baadhi ya hawa na makontrakta hapa wanaweza kukwambia jinsi unavyojenga nyumba yako, unaona. Lakini nitawaambia jinsi ya kujenga nyumba yako ya kiroho ambapo Mungu anaweza kuishi, anataka kukaa ndani yako, anataka kufanya wewe kama yeye mwenyewe, anakutaka waki, wakishwe uasisi hasa uti wake. Hiyo katika siku za kale walipokuwa wakitengeneza dhahabu kabla hawajawa na kiyeyushi cha kuyeyusha Walikuwa wakiitwanga dhahabu ikatoka, wanaitwanga wapate eh, kutoa inamasi chuma na shaba na takataka nyingine zitoke, na wanaendelea tu kuitwanga na kuigeuza na kuitwanga. Wahindi wanafanya hivyo siku hizi kutwanga dhahabu na wanaitwanga. Unajua, wana jinsi wangeweza kujua ya kwamba chuma chote kilikuwa kimetoka na uchafu wote na kadhalika, na ndonge la chuma vimetoka. Wakati yeye aliyekuwa akipiga angeweza kuona picha yake kama kioo, ndani yake ilikuwa ni safi na ina akisi ya kutosha, mpaka inatoa picha ya mpigaji. Hivyo ndivyo Mungu hapa anavyofanya. E, uchukua dhahabu ambayo amepata adhini, na anaitwanga kwa roho Mtakatifu, anaigeuza na kuigeuza na kuigeuza, anaitwanga mpaka yeye anapokea, yeye anaweza kuona picha yake hivyo ndivyo tunavyopaswa kufanya, kumwakisi mwana wa Mungu. Yee, halisema, e, mimi, e mimi, na sasa tupaswa kufanya kazi zake yeye. Alisema, eh aniaminie mimi. Yohana Mtakatifu kumi na nne saba, aniaminie mimi, kazi zifanyazo mimi naye atazifanya pia. Unaanza kuakisi kazi za Kristo, lakini wengi wetu tunajaribu kufanya kazi za Kristo kabla ya sura ya Kristo kuwa ndani yetu. Sasa hapa ndipo penye shida. Tunaona mambo haya yakitendeka unajua, you know, jambo hilo ninalijua. Naona hawa wanaanguka njiani, kunakuwa malundo ya takataka ya wahudumu ya Wakristo wamelundikana barabarani kwa sababu hawakuliendea jambo hilo inavyotakiwa. Na hiyo ndiyo sababu niko hapa asubuhi ya leo kujaribu kulifunia kanisa hili ndogo na mimi mwenyewe, How jini jinsi ambavyo tunaweza kufanyika mahali pa kuishi pa Mungu aliye hai. Na wangapi wanataka kuwa hivyo, makao ya Mungu aliye hai. Sasa hivi ndivyo navyofanya. Jambo la kwanza ni nini? Wena imani na kuzaliwa mara ya pili, then, msingi. Pili ni kuweka msingi. Tukiisha kuweka msingi, hili ni kutia kwenye msingi wako iyene katika imani yenu. Petro alisema hapa, niyeni katika imani yenu. Kwanza uwe na imani halafu utie nguvu katika imani yako. Hii ndiyo safu ya God. Pili, kwanza imina msingi wako imani, alafu katika imani yako hiyo nguvu atapato like hapo wanaangushwa wengi wetu chini. Yes, naam Bwana, naam, tieni nguvu katika imani yenyu. Hiyo imanishi tu kuishi maisha safi like unajua enemy, kama so mwanamke ama mwanamume na kadhalika, hilo halina uhusiano wowote na jambo hilo. Biblia sema tusoma hapa katika kitabu cha Luka, ambapo walisema nguvu zilimtoka. Ni kweli kama tutakuwa like kama yeye, hatuna budi kuwa na nguvu, basi hatuna budi kuwa nazo tupate like kuwa kama yeye Ndiyo wimbo wa kwanza niliopata kupenda katika nyimbo za dini. Mmoja wapo wa zile kuu sana ilikuwa kuwa kama Yesu, bema kantakuwa kama Yesu, tunabudi kuwa na nguvu na kubujiko ambalo inaweza kutumika kutoka kwangu ndiwahendeye watu, kwa sababu nguvu zilimtoka kuwaendea watu, nguvu na kabla ya kuweza kuzitoa hunabudi kuwa nazo kwanza. Kama huu nazo hazitatoka, hakuna really mahali zinapoweza kutoka, izikana. Well, mtu fulani angejaribu kutoa nguvu hizo kutoka kwetu, na hundi hiyo ingerudishwa, hakuna fedha za kutosha. Unaona, no, la, no, la. No, hakuna no, mahali pa kuzitoa, hundi imekataliwa. Islam is anakuangalia kama Mkristo, na kesho akuone hapa nje, like ukifanya yasiyofaa kama mwenye dhambi, hakuna uwezo mwingi unaoweza kutolewa kutokana right, na tabia hiyo. Unaona kweli hivyo, zinabudi kuwa ndani yetu na mpaka tutakapopata nguvu hivyo, tutakapopata nguvu za kweli, tunaweza kuzikia kwenye imani yetu. Huo ndio ukuta wa pili wa msingi. Sasa kwanza, unabudi kuwa na imani. Imani pekee yake haitoshi. Unabudi kuni nini? Petro alisema, halafu ya nguvu katika imani yako, unabudi kuwa na nguvu kusudi upate kupitia kwenye imani yako. Sasa basi, huenda ikawa sababu ya wewe kutokuwa nazo ni kwa sababu katika mengi siku hizi yamefundisha si lazima uwe nazo, ama siku zake zimepita haikulazimu kuwa nazo. Jambo no pekee unaopaswa kufanya ni kujiunga tu na kanisa. Yeah, naam, siku hizo zimepita. Nguvu, kila mtu anajua neno nguvu lina maana gani, nasi hatuna budi kuwa nazo. Kama nguvu zilimtoka yeye kumponya yule mwanamke aliyekuwa mgonjwa, yeye anategemea nguvu zile zile katika kanisa lake. Because, kwa maana yeye alikuwa ni mfano wetu, na kama yeye alikuwa na nguvu za kuwapa watu, yeye anakazia kanisa kuwa na nguvu za kuwapa watu. Na wema ni nini? Wema ni nguvu huweza. Wengine wao hata hawaamini katika nguvu za Mungu, wanasema hizo hizo hizo zimepitwa na wakati, jambo pekee unaopaswa kufanya ni kuweka tu jina lako katika okay. kitabu na unyunyiziwa ama umagiwe ama ubatizwe ama chochote kile, na hayo tu ndiyo wanayopaswa kufanya. Lakini Petro alisema hapa, yeni nguvu. sasa Petro anazungumza juu ya kuijenga nyumba ya Mungu, naona hekalu la Mungu kulifikisha mahali fulani. Na baada ya wewe kuwa na nguvu huna budi kuwa, baada ya kuwa na imani huna budi kuongezea nguvu kwenda pamoja na imani ni kweli, wana nguvu kwa ajili ya ulimwengu wote. Lihubiri mahubiri yapata miaka ishirini iliyopita nadhani, juu ya kasisi Bwana Yugiyugi Yugiyugi, yule mchungaji, niyatoa kutoka kwenye fungu la maneno ambayo Yesu alisema tafakarini, uwa jinsi hayafanyi kazi wala hayasokoti, na nawaambia Sulemani katika fahari yake yote hakufikwa vizuri kama mojawapo ya hayo angalia Yugiyugi yugi. Linatoka huko chini kabisa kwenye uchafu na kila dakika ya us, ya siku, halinabudi kuwa likinyonya kutoka adini. Unaona nao linafanya nini na nguvu linazofyonza linatoa, linaonyesha umbile nzuri kwa mwenye kulitazama, nijifungua kwa ajili ya asali money, kusudi nyuki aje achukue sehemu yake. Halalamiki, inayo tu lipate kuitoa hizi kama nyuki akiingia ndani mle, ati hamna fedha za kutosha, hakuna asali. Maskini nyuki huyo angekuna kichwa chake na kusema hilo ni yugiyugi yugi la aina gani? Kama mtu anakuja kujaribu kutafuta wokovu aende kwenye kanisa naloamini ya kwamba siku za miujiza zimepita, kama vile Jack Ko alivyosema wakati fulani. Mtu akiingia mgahawani na kuchukua menu kubwa ya vyakula anaanza kuisoma tibo wa na kadhalika, aseme nitakula tibo bema. Hiyo ilikuwa ya jana, hatuna hata afadhali. Aiweke chini hiyo menu na atoke. Naona hiyo ni kweli, maana hawana chochote chakula hata hivi. Kwa hiyo ni afadhali wende kwenye mgahawa ulio na kitu chakula. Mtu wa kiroho ili akuwe anahitaji kitu chakula hicho ni neno la Mungu, na mimi bila neno lake Mungu. Ameandaa meza amba, ambapo watakatifu wa Mungu wanalishwa wa na wale watu wake wote waliochaguliwa, joni mule yanawalisha kwa maana yake, anatupa haja zote. Ni raha akula pamoja na Yesu daima. Yani kweli, naam Bwana, yeye ane ana neno. Kanisa lina neno, kanisa la Mungu aliye hai, ambalo limejengwa katika mtu huyu mkamilifu mwenye maarifa ya Kristo. Sasa sasa una budi uwe na nguvu, akisema basi ndasimba. Unajua, kuna mtu ambaye anapenda kusikia hiyo harufu nzuri, si mchoyo yeye. Ana manukato kabla yeye, that kutoa hiyo harufu nzuri, hanabudi kuwa nayo. Kabla ya kuweza kutoa asali, hanabudi kuwa nayo. Kabla yeye hajaweza kutoa uzuri, hanabudi kuwa nao. Kabla ya kuweza kutoa nguvu unabudi kuwa nazo. Kwa hiyo pia katika imani yako nguvu. Amina. Naelewa tungeweza kudumu kwenye hilo muda wa mrefu, lakini wakati wetu ungetuishia. Tia nguvu katika imani yako. Sasa kwanza ni imani, halafu nguvu, halafu basi tatu unatia maarifa. Maarifa sasa hiyo haimaanishi maarifa ya ulimwengu, maana hiyo ni ujinga kwa Mungu, bali ni maarifa akuamua kupambanua nini wema na ubaya. Unapambanuaje hilo basi? Kama una maarifa ya Kikristo pamoja na nguvu zako mean? za imani unapambanua uh, kama neno ni kweli ama ni uongo, na kama unaweza kuweka kando kanuni zako zote za imani na kutokuamini kwako kote, kila kitu unachodai umekwisha fanya, hivyo una maarifa ya kuamini ya kwamba Mungu hawezi not. kusema uongo na kila mtu naliwe uongo, mbali langu liwe ni kweli. Unaona, sasa unapata maarifa hayo, ni maarifa ya juu kabisa. Haikubidi kuwa yakitiii nne katika chuo fulani ama kitu kama hicho kuyapata, kwa, kwa maana sifa hizi zote zinapeanwa na Mungu, hupate kuziweka kwenye msingi wako wa imani, hupate kufikia kimo kikamilivu cha mtu halisi aliye hai wa Mungu na Bwana ya maarifa yeah, kwa sababu maarifa ya neno lake unabudi kuliamini kwa njia hii. Kwa mfano, anapaswa kuamini leo ya kwamba ni nini, na kulikubali ya kwamba siku za miujiza hazijapita, maarifa ya kwamba yale aliyosema Mungu, Mungu anaweza kuyatimiza. Ibrahimu aliamini jambo hilo, na wakati alipokuwa na umri wa miaka mia moja hakusita katika ahadi ya Mungu kwa kutokuamini. Angalia, angalia jinsi neno hilo ilivyoonekana la kipuzi. Huyu hapa mtu mwenye umri wa miaka okay, mia moja akimtazamia mtoto changa azaliwe katika okay, nyumba yake kwa mwanamke mwenye umri wa miaka okay, tisini. Unaona amepita umri wa kuzaa kwa karibu miaka hamsini. Alikuwa anaishi naye tangu alipokuwa kichanga mdogo ama kijana, na ndiye huyu hapa Jicho chake cha wai kilikuwa kimekauka na tumbo la uzazi la Sara ilikuwa limekufa, na matumaini yote yalikuwa yamekwisha. Tukinena juu ya matumaini, lakini hata hivyo, pasipo tumaini, aliamini katika tumaini, kwa kuwa alikuwa na maarifa ya kwamba Mungu alikuwa anaweza kutimiza kile kitu ambacho aliahidi. Sasa unapopata namna hiyo, basi pia jambo hilo katika imani yako na nguvu za kweli usikie katika imani yako, wakati unapoweza kutembea nje hapa mtaani, uishi kama Mkristo, uenende kama Mkristo, we Mkristo, pia hayo katika imani yako. Unapokuwa na maarifa unasema sema shirika. Sasa kama maandiko haya ni kweli, sasa hili hapa Matendo mbili thelathini na nane, sijui jinsi ya kuhusisha na ishirini na nane kumi na tisa, sijui sema, usimini usiongeza kitu, maana ujanipata hilo bado. Unaona kwa nini? Kwa sababu una maarifa ya kutosha kumjua, kujua Mungu bado, ya kwamba Biblia haijipingi yenyewe. Niache, usiseme neno la zaidi kulihusu, unaona, niache, lakini unapoweza kuona ya kwamba maandiko hayajipingi ya kwamba unaweza ku, uh, kusema jambo hilo, na unaweza kuona ya kwamba kwa ufunuo wa Mungu neno lote limeandikwa katika siri na ni maarifa ya Mungu pekee ndiyo yanaweza kulifunua. Pakiwakazi unapopata na kusema kuitikia kila neno la Mungu kwa amina, basi tia hayo katika imani yako. Oh, umeanza kuwa mzuri saa, sana sasa hivi unaona nakuja, unaona ni vitu gani na imani halafu nguvu halafu maarifa. Unaona mtu huyu anajengeka. Unaweza kuona hakuna njia, hakuna njia ya kuepuka jambo hilo. Hii e ndiyo njia ya kufanyika kimo kikamilifu cha Kristo na Bwana. Kupambanua, kupambanua kweli, kupambanua kama ni kweli ama si kweli, kuamini la Mungu, kupambanua kama ni kweli ama si kweli, kama, si kama, si kama inakupaza, si ina kutumikia kanuni ya imani ama kumtumikia kumtumikia Mungu, unapambanua kama ni kweli ama si kweli, kama unapaswa kuzaliwa mara ya pili ama kujiunga na kanisa, ndipo unaanza unapambanua. Right. Vizuri. Wakati muhubiri anaposema siku za miujiza zimepita, Biblia ilisema Yesu Kristo, right, ni yeye yule jana leo na hata, right, yu milele. Sasa utaamini lipi unaposema nitamchukua Mungu. Sasa usemi ni jambo hilo ma, kwa kusema tu sema, inalichukua toka moyoni mwako kabisa. So, ni jambo fulani ndani yako, imani yako inasukuma uko ndani. Haya basi, imani yako inasema ninajua yeye yeye yule, ninamshuhudia yeye yule, hakuna kitu kingine kinginecho, ninajua yeye ni halisi. Amina, basi ongeza jambo hilo kwenye imani yako kiweka kwenye ule msingi, unapanda sasa, unakuja moja kwa moja ya kuelekea kwenye ule ufalme. Nasikia mahali fulani sasa. Vema, jambo lingine muhubiri atakwambia na watu wengi wanasema ni mambo haya anayosoma katika Biblia, alikuwa ni kwa siku za kale. Nitakwambia ni kwa nini. Ni kwa sababu hatuhitaji mambo hayo siku hizi hatuyahitaji ha. Unaona, hatupasi kufanya hivyo, hatuna haja na kutenda mambo hayo wenye wa kiungu. Hatuneni kwa lugha kanisani, kuliweka kabisa sawa, wala hatufanyi jambo hili. Utalifikia hilo. Nina maandiko niliyoandika hapa yanayohusu hayo. Unaona kama tungali tunapaswa kuyafanya siku hizi ama hatupasi. Sasa lakini unasema, sijui hatupaswi kufanya jambo hilo leo. Jambo pekee ningefikiri tuna- ingepaswa kufanya inatupasa we'll kujifunza ku, ku, ku, kuongea kwa ufasaha mbele ya umati wa watu. Tunapaswa kwenda na kuchunguzwa akili zetu na daktari wa magonjwa ya akili, aone kama kiwango chetu cha akili cha juu vya kutosha kufanya jambo hilo na it's na kadhalika namna hiyo. Nafikiri nasi tuna makusanyiko makubwa kuliko yote. Tunaona madhehebu yetu sisi hatundi si madhehebu indi si kwamba asubuhi ya leo kunda madhehebu zikalituma kuwajenga watu binafsi wapitie kiwango cha Yesu Kristo, kusudi wapate kuwa kituo cha nguvu na makao ya Roho Mtakatifu kwa neno lake, kwa neno lake. Unaona, kumjenga mtu binafsi afikie mahali hapo, sikujenga madhehebu kuwa madhehebu makubwa zaidi bali kumjenga watu binafsi kuwa wana na mbili za Mungu. Wazo lenyewe ndilo hilo, unaona pia katika imani yako, nguvu katika nguvu zako, ongeza maarifa hema. Sasa unafikia mahali fulani sasa. Wakati wanapoanza kusema bema, si lazima tuchukue jambo hilo, siku hizi inakulazimu, lazima lichukuliwe. Maandiko hayawezi kusema uongo na si ya kufasiriwa kama apendavyo mtu mwenyewe. Hivyo ilivyosema Biblia, iamini tu jinsi ilivyoandikwa pale. Unaona, inapaswa kuwa nayo haya, na njia pekee utakavyoweza utakayo, utakayo kuwa nayo ni kuwa na maarifa yatokayo mbinguni, na maarifa yatokayo mbinguni yatathibitisha neno. Unaona, unabudi kuamini, si kujifanya unaiamini. Hakuna hata moja ya hayo ambayo ni ya kujifanya. Unaona, kama ukijaribu kusema ninayo, usiwe ndege mweusi anaye manyoya ya tausi. Unaona, maana yataanguka moja kwa moja, hayakuota kiasili humo, yamechomekwa ndani tu. Na pia mahali ambapo Daudi alisema pale Zaburi ya kwanza, yeye ya atakuwa kama mti uliopandwa kando ya mito ya maji. Alijua kuna tofauti kati ya kupandwa na kuwekwa, kuchomekwa. Kama vile mwaloni wa kale umekwisha eh, kupandwa ambao unanyonga nyonga kwenda chini na kushikilia imara, lakini kijiti cha kale kimechomekwa pale, hujui eh, kitapatikana na nini. Hakika hakina miziki mizizi, hakina msingi. Naona hiyo ni kama tu wanaotoka seminari ama chochote, eh, kile, unaona hawana vema. Daktari fulani aliniweka wafu katika huduma. Haileti tofauti yoyote kwamba hicho kilikuwa ni nini. Kristo alikusaa humo, unaona unaona, kwa imani yako unaona, unaongoka mara ya pili ya kusaliwa ndani yake. Alafu baada ya kusaliwa ndani yake, haya ndiyo mambo anayokutarajia kuyatia, endelea tu kuyatia. Sasa tunaenda kwenye jambo lenyewe moja kwa moja. Sasa tutakuwa na jambo lingine juu ya maarifa haya, ile zungumzia habari zake maarifa ya kiungu. Unaona je, Biblia katika siku hii imepoteza maana? Okay, yake unaona. Wao watu wengi hukwambia jambo hilo ya kwamba Biblia kabisa haimaanishi jambo hilo. Kama Mungu ananiangalia na kunisahihisha eh, katika dhambi yangu na kama mimi ni mwana wa Mungu, yeye anafanya hilo yeye anakufanyia hivyo. Uh, wana na mpindi, unapofanya kosa lolote, yeye anakusahihisha basi. Kama Mungu anahusika sana juu yako kwamba anakuangalia na kukusahihisha, ni zaidi sana vipi neno lake ambalo ndilo mfano wako ambalo ni yeye mwenyewe. Hapo mwanzo kulikuwako Neno, naye Neno alikuwako kwa Mungu, naye Neno alikuwa Mungu, naye alifanyika mwili akakaa kwetu. Neno ni ufunuo wa Yesu Kristo. Biblia ilisema hivyo, Kristo akifunua katika neno lake yaya, hizi. Na kama yeye amekuangalia wakati unapovunja sheria hizi, anakuhukumu kwa jambo hilo, ni zaidi sana vipi anavyoangalia sheria yake inayokuhukumu amen. Naendelea jamani, usiniambie upuzi huo. Ninaamini katika maarifa maarifa halisi. Roho Mtakatifu, maarifa ya Roho Mtakatifu daima yataitikia neno kwa amina. Unapopata mambo haya yanayoonekana kana kwamba yanaitikiana katika Biblia, unaketi chini na kuyasoma kwa makini na kwa maombi namna hiyo, na muda si muda, unajua, Roho Mtakatifu anaanza kuingia. Baada ya kitambo kidogo unayaona akiungana pamoja, na hapo umeshalipata, unaona hayo so so like e ma so, so e e ni maarifa. Wengine wao wanasema sema sasa, Biblia ilisema ya kwamba yeye ni yeye yule jana leo na hata milele." Na kanisa linasema kwa hali fulani yeye ni yeye yule. Tayari umeweka pengo hapo hapo, unaona. Naam Bwana, Bwana yeye yule, yeye ndio Bwana Yesu Kristo ni yeye yule jana leo na hata milele. Hakuna the tofauti kwake hata kidogo. Yeye anaishi katika kanisa lake akifanya jambo lile lile Kitambo kidogo kama alivyo nilivyo nukuu hivi punde, bado kitambo kidogo, na ulimwengu haunioni tena, bali nini taniona. Kwa maana yeye alisema nitakuwa pamoja nanyi, hata ndani yenu, hata ukamilifu wa dahari. Yeye alisema kazi mkivanyaza mimi ninyi nanyi mtakifanya tena. Yeye alisema mimi nitakuwa ni mzabibu, ninyi mtakuwa ni matawi na tawi huishi tu kwa uhai wa mzabibu. Chochote kilicho ndani ya mzabibu hutokea kupitia kwenye tawi. Utukufu biba kizayeni, yule jana leo na hata milele, linatoa uhai wa Bwana Yesu Kristo. Amina. Maarifa ni maarifa ya ulimwengu yana hoji. Aina yoyote ya maarifa ya ulimwengu hutoa hoja, unaona. Lakini imani haina hoja. Mungu anakufunulia jambo fulani fulani vitafikia eh, bila mwana sayansi ulimwenguni angeweza kukwambia ni kinyume, hali alingeweza kutukia, unaliamini hata hivi. Unaona Bwana haya hoji, bila ilisema tutupe hoja. Imani haihoji, imani haina hoja. Imani inajua mahali ilipo. Imani hutenda kazi, imani hushikilia, haiwezi kusogea hakuna kinachoweza kuisogeza ali chochote kinachosema hili lile linginelo, right. haisogei hata kidogo, inashikilia hapo hapo, inangoja inangoja inangoja inangoja, hailete tofauti yoyote, inashikilia pale pale. ngoli mwambia nu mambo haya yatatukia akaamini aka, unaona, ngoli mwambia Musa mambo haya yatatukia akaamini. ngoli aliwaambia wanafunzi mambo fulani yatatukia, enendeni E, kule Pentekoste mngoje, yes. Wakakaa kule kule, naam Bwana, sema sasa. Maarifa sasa ni maarifa ya kilimwengu, bali ni maarifa ya kimbinguni, na maarifa ya kimbinguni ambapo Mungu ndiye chemichemi ya maarifa yote, na Mungu ni neno Gosh. basi kama una maarifa ya kimbinguni, unaamini neno, unahoji na jambo lo lote kwa neno na kesi hii ya kodi ambayo kanisa limekuwa nayo ama ambayo mimi nimekuwa nayo, mmoja wa watu hao, wakati mmoja katika kesi ndogo iliyosikizwa e, na hakimu eh, aliniambia kasema, nilisema hawakuweza kupata kosa lolote, na kwa hiyo wakaanza kunini. Nikasema, vema basi, kama hakuna kosa lolote, kwa nini msiache kunifuatafuata? Unaona, unaona, ndivyo nikaendelea huwaambia kuhusu maandiko fulani fulani, akasema pandikizi la mtu, huku akiwa ameshika sigara mkononi mwake, akasema, bwana Branham, mimi ni mwanafunzi wa bibilia. Nikasema inafurahi kusikia jambo hilo. Akasema nataka kujua ushirikina huu ni nini, nattapeza kwa leso hizi unazotuma huko nje. Ushirikina hako ka kuombea leso na kuzituma huko nje, hizo leso zilizotiwa mafuta kama unazoita less said. Akasema halafu unatoza pesa kwa hizo nikasema. La bwana, asilipiwi basi well. Akasema vema, katika ushirikina huu akasema unaita jambo hilo ni ushirikina, bwana imeambia dakika chache zilizopita ya kwamba wewe ni mwanafunzi wa Biblia akasema ndivyo au ndio? Nikasema inukulie Matendo kumi na tisa kumi na moja Akajinaza yeye mwenyewe moja mwenye kwa moja katika jambo hilo akijaribu kubadilisha mazungumzo. Nikasema basi ninukulie Yohana tano kumi na nne. Hakuthubuti kabisa. Nikasema basi Yakobo tano kumi na nne. Hakuthubuti. Nikasema, je, unajua Yohana tatu kumi na sita? Unaona maarifa werevu ulimwengu, lakini wakati, akasema, lakini Bwana Branham unajaribu ku kuamua kesi hii kwa Biblia. Sisi uh, tunayamua kwa sheria za nchi. Nikasema, bwana, je, ni hizi sheria za nchi hazikuwekwa msingi wake juu ya Biblia? Ipo ikawa ni haki, amina hakika. Maarifa sio limwengu, maarifa ya kiroho ya neno, hiyo yale Mungu aliposema, kufanya yale Mungu aliyosema, hiyo ni kweli. Basi ukiwa na hiyo na unaweza kuamini mambo yote haya ya kwamba yote niye yule katika mambo yote haya, neno inayosema ni kweli, unaitikia kila neno kwa amina, ni sawa, ongeza hayo kwenye imani yako, hilo ni sawa. nam kama mtu fulani akijaribu akukwambia ya kwamba Biblia imepoteza nguvu zake, hakuna kitu kama ubatizo wa Roho uh, Mtakatifu -huh. Usikie hilo, halitafaa kitu, litaanguka ni kama kuweka udongo wa mfinyanzi juu ya mwamba hautasimama, utamengenyuka. Kuna watu wanakwambia Bibilia haiaminiki siku hizi, haiwezi kuwa kweli. Umesikia hayo wakati wote, wote ni sehemo midogo. Bibilia haiaminiki ema. Kama, kama una jambo hilo mazoni mwako, usijaribu kulitia maana halitabaki, lengo lote nzima litaanguka papo hapo. Inabudi kuunganishwa na Roho Mtakatifu, inamaanisha ina kushikamanishwa. Mota inayoishikamanisha na kitu kile kile inachoishikamanisha inajua jinsi. Tube iliyotiwa kiraka cha kuchomelewa siku zote inadumu muda mrefu uh, kuliko kiraka cha kale kilichoshikamanishwa nacho kidogo, kushikamanisha uh, kiraka kale kwenye tairi ya kimda, unajua hebu man, ipate now, joto kidogo. Hiyo tairi ikimbie mbio kidogo zaidi, basi nayo itayayuka. yes, nambana, na bwana, unaona, na hiyo ndiyo shida ya watu wengi siku hizi. Wanajaribu kushikamanisha maarifa yao kwenye maarifa ya ulimwengu, gundi kidogo ya siku nyingi ya kilimwengu. Na majaribu yanapokuja, sema labda nilikuwa nimekosea Naona ndipo upepo unatoka, unawatolewa upepo katika dakika chache, kaisauti kwako kote, na kurukaruka hakutakusaidia hata kidogo. Watu wanakuona umerudi moja kwa moja katika matope yale yale tena. Unaona, hiyo ni kweli, lakini kama ukikaa pale, ukiwa na joto la kutosha la Roho Mtakatifu mpaka ukufanya wewe na ile tube mmoja, hilo ndilo jambo lenyewe. Wewe na tyubu nakuwa mmoja wakati utakapokaa hapo mpaka wewe na kila ahadi ya Mungu unakuwa mmoja, basi tia hayo katika imani yako, inginevyo usikie kitu chochote. We'll nasema neno aliaminiki, usijaribu kutia jambo hilo. Nasema hadi zilizomahumu aubasoaruho mtakatifu zilikusudiwa tu kwa wale mitume kumi na wawili kama vile baadhi ya makanisa yanavyo yanavyosema siku hizi karibukivia hiyo, hapo ndipo singi wao ulipo umebomoka bomoka, bomoka. Unaona kama vile uzaya alivyokuwa, uh, jana usiku, wakati alipoona msingi wa mtu huyu ambaye, uh, alimwamini umevunjika vunjika kabisa kabisa, amepigwa na hukoma au kupaakii. no, sasa ni no, no, no, no. Kwa wale mitume kumi na ni wale mitume kumi wali, na wawili tu. So, nilikuwa kule mind, kwa ndugu right. Nadhani wamerudi kule mahali fulani usiku moja. Eh, kulikuwa na mhuduma kule. Nilikuwa nikizungumzia wahubiri wanne ama watano, pamoja mhubiri huyo akasima akasema, sasa ninataka kuwaambia enyi watu wapendwa jambo fulani. So nafikiri ninyi ni watu wazuri. Nisema, nilimwambia mtu fulani nikasema ndiye yule anayeketi pale angalia. so, that, kwa hiyo Junior Jackson kule nyuma, hiyo kwanza amemaliza kuzungumza naye. Akasema alikuwa akihubiri juu ya neema ya Mungu. Lo, jamani, alikuwa akiwaka akingojea, aki akafika pale na alikuwa anajaribu kufahamu. Sasa nataka kusema ya kwamba Bwana Branamu hapa ninawaambia ni mpinga Kristo. Naye akaanza namna hiyo kukucha, baadhi ya wahubiri wakaanza kusema waliopata ubata wa Roho Mtakatifu akizungumza juu ya kuponywa kiungu, wale mtume kumi na wawili tu ndio waliokuwa na uponyaji wa kiungu. Akasema tunazungumza mahali Biblia inapozungumza na kunyamaza mahali Biblia inaponyamaza. Ningojea mpaka alipopayuka payuka pale kwa karibu nusu saa, kasema hebu kidogo, nimeandika mengi sana hapa. Nikasema nipe nafasi nijibu jibu baadhi yake. Niliposimama nikasema, huyu bwana naye alisema ya kwamba alinena mahali mahali ambapo Biblia ilinena na ilinena kanisa lake ilifanya hivyo na kunyamaza ambapo Biblia ilinyamaza. Nyote ninyi ni mashahidi naam. Kasema sasa, e hey, alisema ikumi na wawili tu, alinena, yangu, alisema, na wawili tu waliompokea Roho Mtakatifu. Biblia yangu ilisema kulikuwa na mia moja na ishirini. Risasi ya kwanza Amina, tupilia mbali maarifa ya namna hiyo. Unaona aliyokuwa akijaribu na basi. Nafikiri Paulo hakumpokea Roho Mtakatifu wakati aliposema alimpokea. Unaona akisema kule nini, wakati Filipo aliposhuka akaenda kule na kuwahubiria wa Samaria, walikuwa wamebatizwa katika jina la Yesu, ila tu Roho Mtakatifu hakuwa amewashukia. Wakatuma na kuwaleta Petro na Yohana, wakafika kule wakaweka mikono yao juu yao Ndipo Roho Mtakatifu akawashukia. Nadhani hao walikuwa ni wale kumi na wawili peke yao katika Matendo kumi arobaini na tisa wakati walipokuwa juu ya nyumba, naye alikuwa ameona ono kwamba waende kwa Kornelio. Wakati walipokuwa bado akisema maneno haya, Roho Mtakatifu akawashukia waliolisikia lile neno. Ikasema jigilia ingali inanena kabisa, wapi lipo, wapi iko, pule nyuma kwenye, huenda ikawa hiyo ni kweli Nkasema, uponyaji wa kiungu wewe ulisema ni wale mitume kumi na wawili ndio peke yao waliokuwa na uponyaji wa kiungu alisema. Ya kwamba Stefano alishuka akaenda huko Samaria, na akatoa pepo na aponywa wagonjwa, akulikuweko na furaha kuu katika mjio wale, wala yeye hakuwa mmoja wa wale kumi na wawili hakuwa mtume, alikuwa ni shemasi. Amina, amina. Ikasema wala Paulo hakuwa moja wa wale kumi na wawili waliokuwa kwenye kile chumba cha juu, na alikuwa na kipawa cha uponyaji. Ikasema hebu angalia karama kwa uponyaji na kuendelea moja kwa moja miaka thelathini baadaye alikuwa angali kwa Wakorindo akiweka karama <inaudible> ya uponyaji katika mwili wa Kristo. So jamaa, katika maarifa mar ya namna <inaudible> hiyo ambayo unasema kutoka katika kitabu fulani, afadhali uyatupe kwenye pipa la takataka. So kwenye maarifa haya Mungu aliposema niye yule jana leo na hata milele, unasema ami na Bwana na Bwana ikwa wale kumi na wawili ni kwa wote. Unapopata imani ya namna hiyo, wakati imani yako inapokiitikia kila kipengele kwa Amen, amina, ndipo unasema pema. Pia hiyo kwake, la nne itatupasa tuharakishe, kwa maana mimi ninii tu unajisikia vizuri sana kusimama hapa na kuzungumza juu ya mambo juu ya jambo hilo. Amina, naam, laine, asante iya lo, jamani Tumefikia kwenye kiasi sasa. Umekuwa na imani kwanza, unabidi kuwa na hiyo kwanza, ndipo utie nguvu kwenye imani yako, kama aina sahihi ya nguvu. Kisha utie maarifa, kama ni maarifa ya kweli. Sasa unaenda kutia kiasi. a kiasi hakimaanishi kuwacha kunywa pombe hapa, hata lala kiasi, hakimaanishi kwamba tiba ya pombe katika suala hili hiki ni kiasi cha Bibilia. Yesu, Roho Mtakatifu ndiyo ni moja tu ya tamaa za mwili, lakini tutazungumza juu ya Yesu, Roho Mtakatifu. Inamaanisha jinsi ya kutawala ulimi wako, ikuwa mpiga ndomo, inaweza kuzuia hasira yako siku hamati, kila wakati mtu anakurudi oh, jamani, jamani! Wengi wetu wataanguka kabla hatujaanza, sivyo? Unaona, tunashangaa ni kwa nini Mungu hayuko katika misa lake akifanya miujiza na mambo waliokuwa uh, wakifanya na Bwana. Unaona pia na vitu hivi pia kiasi, katika hayo sio kiasi, jinsi ya kujibu kwa upendo, wakati mtu anapokufokea maneno ya hasira, ana anasema enyi kundi la watakatifu wanaojizingirisha huko, usiruke na kukunja shati. Sasa unaona, sio hivyo, bali ongea kwa upendo wa kiungu, kiasi pole. Je, <laughs> hivyo ndivyo navyotaka kuwa napoghadhabishwa, usijibu kwa ghadhabu. Hebu yeye na awe ndiye bwana wako. Wakati waliposema kama wewe ni mwana wa Mungu, geuza mawe haya awe mkata, yeye angeweza yageuza na yeah, yeah. kuonyesha alikuwa ni Mungu, lakini alikuwa na kiasi. Ipomite yeye heusabuli yeye alisema so nitawasamehe kwa kuniita hivi, ni kweli Waling'oa vijaja kadhaa vya ndevu kutoka usoni mwake na kumtemea mate usoni, akasema shuka msalabani. Akasema, Baba wasamehu hata hawajui watendalo. Wareli alikuwa you know na kipawa kujua mambo yote, kwa kuwa ndani yake kulikwemo na utimilivu wote wa Mungu mwilini. Walikuwa wamemwona akifanya miujiza him, so kwa kuwaambia watu shida yao ilikuwa ni nini, na kadhalika namna hiyo. Alimfunga tambara kichwani namna hiyo, wakamfunga tambara machoni na kumpiga kichwani kwa fimbo na kusema tabiri, hebu tuambie ni nani aliyekupiga, tutakuamini. Yeah, unaona yee yeah, alikuwa na kiasi. Sasa kama unaacha namna hiyo, pitie katika imani yako, maungali unashikwa, una na hasira yes, za kuzozana, kugombana, kushikwa na hamaki na kupiga makelele. Aha, una nini? Huwezi kutia haya kwa kuwa haiwezekani, unaona, hakuchanganyikani. Huwezi kuchukua kipande cha mpira, unajua, na kukichanganya na kipande cha chuma, haitawezekana kabisa. La, inapasa kunyumbuke. ha, ha, kama vile kabisa mpira ulivyo naona. Wakati imani yako na kiasi chako inapokuwa aina ile ile ya kiasi cha Roho Mtakatifu ambayo yeye alikuwa nacho, then basi kitaunganika naye, unatiwa kwake. Wakati nguvu zako ni kama nguvu zake, basi and utaingia ndani yake wakati maarifa yako ni kama maarifa yake. nimekuja kufanya mapenzi yako, e Mungu. Naona akiwa na neno la Baba alishinda kila mbingu. na nchi zitapita, bali neno halitapita. Naona, unapokuwa na maarifa ya aina hiyo yatashikamana na imani yako. Unapokuwa na kiasi halisi cha kweli kama alichokuwa nacho yeye eh, kitashikamana. Kama huna ni imani nusu nusu tu ya kujitengenezea iliyochanganyikana ama kiasi, lo, nilipaswa kumpiga kofi, lakini lakini labda afadhali usimpige maana, huenda wakaandika jina langu kwenye gazeti juu ya jambo hilo. Si, eh, si kiasi cha aina that's hiyo anachonena habari zake. Jaribu kuongeza hicho kitu, ni wakati unapoweza uh, kabisa, kwa upole utokao mwenyewe mwako, msamehe kila mtu, unatulia, unaachilia ipite, una basi vitaungana, unaweza kutia hiyo katika imani yako pia. Ajabu kanisa limefungukiwa sana, pia ajabu. Tubuni, alisema katika jina mbele zako. Na basi unaondoka unaenda zako, tafikia jambo hilo mnamo dakika chache tu katika utaua, unaona. Lakini wakati una nini, unaposikwa na hasira, unataka kuamua jambo upesi. Aha, ndio hilo hilo, unakesha ya no? Biblia bado unapofanya jambo hilo, jinsi ya kujibu. Basi ukiwa una haya yote, unaweza kutia haya katika imani yako. Alafu baada ya jambo hilo la nne unataka kutia uh, saburi katika imani yako. Kama una imani inaleta saburi, Biblia ilisema. Oh, unaona, kwa hiyo hii ni saburi. Sasa hicho ndicho kitu kingine kitakachojenga kimo hiki, unajua you know, Mungu ana vifaa halisi katika jengo lake. unao sure jinsi tumepungukiwa ndugu dada, unaona unaona ni kwa nini uh, mahali tulipo na Bwana, unaona tuna utukufu tuna kupasa sauti na kadhalika, kwa maana tuna imani, lakini tupofikia mambo haya hapa, Mungu hawezi kutujenga uh, tufikie kimo hicho, unaona, hawezi hawezi kutuomba uh, tufikie mahali kwa namna hiyo, tuna mambo haya mengine yote, tunaanguka tuna nayo unaona yeye hawezi kulijenga kanisa lake. Saburi, Patience. Na kitu gani? saburi ya namna gani? Jambo la kwanza, mtu awe amekuwa na saburi na Mungu. Kama una imani halisi ya kweli utakuwa na saburi halisi ya kweli. Kwa maana imani huleta saburi. Mungu anaposema jambo lolote wewe liamini hivyo tu, na saburi. Unasema sema, nilimwomba jana usiku aniponye nami ningali mgonjwa tu vile vile Oh, jamani ni saburi ya namna gani? Mungu alimwambia Ibrahimu, na miaka ishirini na mitano baadaye hapakuwa hata na dalili moja. Yeye alikuwa angali anaamini, alikuwa na saburi na Mungu. Mweke siku zote mbele zako, hebu yeye na awe ndiye kitu kingine cha kuvuka. Huwezi kumvuka yeye. Kwa hiyo dumu, uh, kumweka tu mbele zako, naye alisema jambo hilo na litatimia. Unaona, mweke daima mbele zake. Hiyo ni kweli, nu alikuwa na saburi. Naam, nu alikuwa na saburi halisi ya kiungu. Walisema itaangamiza ulimwengu huu kwa mvua, naye wakahubiri miaka mia moja na ishirini. Hata hivyo, jira nyingi, hata umande haukushuka kutoka mbinguni. Hakukuwa na kitu, kulikuwa na mavumbi tu kama ilivyowahi kuwa kwa miaka mia moja na ishirini bali alikuwa na saburi. Alafu Mungu huijaribu subira yako. Hiyo ni kweli, Mungu usijaribu baada ya yeye so uh, kumwambia Nuhu uh, sasa alisema door? Nuhu uh, ninataka in the uendelee uingie katika safina, nitawaingiza wanyama humo ndani, nami you inataka wewe so we uingie there. Ndani panda huko gorofani juu, sasa kusudi upate kuangalia nje eh, dirisha la juu. Sasa in nataka wewe uingie mle, nataka uwaambie watu hawa keshlailivhokuwa ni e, uh, nikihubiri kwa miaka mia moja na ishirini yatatukia. Ema okay, siukawende kule, ukawaambie sara. Kwa kwa ya kwanza ilikuwa ni nini? Ni waliingia katika safina, hakukuwa na mvua muu. Akajieka tayari, akavaa kabuti ya mvua na kila kitu kusudi apate kuangalia nje mara kwa mara, akawa tayari, lakini kesho yake inaamini huenda aliambia familia yake na wakaanza wanawe, na hao wote akasema, lo jamani, kesho mtaona jambo fulani ambalo hamjapata ku, kuliona, na mbingu zima itakuwa nyeusi na ngurumo na radi zitatokea. Ule upanga mkubwa wa Mungu utabasua mbingu ili hukumu kundi ile la wenye dhambi ambao halikutuamini kwa miaka hii mia moja na ishirini. Niangalieni tu muone, naona baadhi ya wale waaminifu unajua wakarandaranda huku wala kamwe hawaingii, unajua. Mm, ngale mnao, unajua. Basi wa, wakaja wakasema, bema, huenda maskini yule mzee alikuwa anasema kweli. Kwa hiyo tutaenda kule, na tungoje siku chache ama uh, tungoje masaa machache asubuhi, basi tuone kesho yake, baada ya wingu jeusi, ili hapa jua nachomoza kama ilivyofanya siku zote ni niwakaangalia nje kasema, halo, hakuna wingu lolote. ma huyo akaja akasema mimi, ah, nilijua ulikuwa mmoja wao. Unaona, unarandaranda randa hapa karibu. Samahani bwana, ah, labda mimi nina nini tu, wajua uh, ni mshabiki wangu tu, majua kwa namna fulani, unaona. Lakini ah, nah, niwalikuwa na saburi. Kasema kama haikuja leo, itakuwepo itakuwa ita ni hapo kesho. Kwa nini Mungu alisema hivyo? Alikwambia jambo hilo siku gani? nu miaka mia moja na ishirini iliyopita, imekuja umbali huu. Kwa hiyo ninangojea tu hapa sasa, unaona hilo. Baada ya kitambo kidogo, tunaona Mungu akija umbali huu, akilingojea kanisa pia, bali itakuwa eko kijali, yaliahidi jambo hilo, kumeongojea ufufuo wa wavu kwa muda huu wote Utakuwepo, usijali. Mungu amewaahidi wewe, ngojea tu kwa saburi. agil la mauti hilo acha nini? Huenda ukalala na usingizi mdogo kabla jambo hilo halijatukia, bali utaamka wakati huo. Yeye aliahidi jambo hilo, unaona. Usingizi, unaona kile tunachoita usingizi wa mauti. Unajua tunachokiita mauti, usingizi mdogo tu ama kulala mauti katika Kristo, hakuna kitu kama kufa katika Kristo. Sima maana mauti haviishi pamoja. Unaona, tunalala tu kidogo, usingizi mdogo ambao rafiki zetu hawezi kutuamsha. Yeye tu ndiye anayeweza kutuita, ataita nami nitamjibu, alisema. Ajubu wa hivyo amekuwa usingizini sasa kwa miaka elfu nne. Usijali, ataamka, usijali. Angali anangoja ngoja. Noa alingoja guaine, ikapita, hakuna mvua, ni sawa, itatukia. Niweza kumtikia mke wa Noa akija na kusema baba, una haki, usizungumze namna hiyo. Alikuwa na saburi, maana alikuwa na imani nam Bwana. Alikuwa na nguvu, alikuwa na maarifa ya kwamba Mungu alikuwa mkweli, alikuwa na kiasi, hakushikwa na hamaki aseme sema sijui maana haya yote nimepoteza kupendwa kwangu kote na watu wote hao huko dala, watu hawanijali tena, nitaondoka niende huko na kuanza tena upya tena dala. Alikuwa na saburi, Mungu aliahidi, Mungu atafanya jambo hilo, Mungu atalifanya maana Mungu alisema hivi. Na ninaweza kuona mwanawe akija akisema, baba, unajua, akalaza kwa mkono mvi zake, ndevu Najua eh, naye aka, alikuwa na umri wa miaka eh, alikuwa na umri wa mia ya miaka, majua ameketi pale kasema, unajua, wewe ni mzee wetu, ninakupenda baba, lakini je, unge- ingewezekana kwamba ungeweza kuwa umekosea kidogo. Lo lala, kwa nini Mungu aimenena hayo? Sema baba, hizi ni siku sita ambapo tumeketi hapa tumeketi hapa katika safina hii kubwa na kale iliyokauka baba, na imetiwa lami kila mahali ndani na nje, na tumekuwa tukiijenga kwa miaka hii yote, nawe ulisimama kule nje na kuhubiri mpaka ukapata mvi na ukatoka upara, na ndio wewe uko hapa sasa ukijaribu kusema kitu fulani na watu wanacheka na wanakutupia uh, nyanya zilizooza na kadhalika kando yake, ona basi hayo unayofanya, mbona unajua? huwe na saburi mwanangu, unahakika itanyesha, kaza. Mwanaye akasema, baba, unajua itanyesha, lakini imekuwa miaka hii yote tukingojea tumekuwa tukijitayarisha na walikuambia itanyesha juma moja ililopita. Nastupu hapa ndani na milango yote imefungwa, nastuku hapa ndani kitembea tembea ndani hapa. Najua nikichoma eh, moja kwa moja kama kawaida, lakini itanyesha. Unajuaje? Mungu alisema hivi, e, hivyiikiwa namna hiyo ini kama uko hivyo usijaribu kuitia, haitapata, haitapata katika kuponya up, haitafanya kazi katika chochote kile. Naona haina budi usikamana na, na, na kitu kile kile ilicho changanywa nacho right. Ni kweli una budi kuitia saburi na ahadi ya Mungu yes, na Bwana nu no, no, aliamini jambo hilo, naye alikuwa na saburi na Mungu miaka mia moja na ishirini. Musa alikuwa na saburi na Mungu na Bwana Musa Nimesikia kilio cha watu wangu, nimeona mateso yao, natuka kuja kuwaokoa. Kuwa, kuwa nitakutuma huko. Tofauti ndogo pale kati yake na Mungu, na Mungu akamonyesha utukufu wake, kasema sasa naenda. Mara alipoona utukufu wa Mungu, unaona, akapata imani. Ninie ulio nayo mkono ni mwako Musa? Mapimbo. Kasema itupe chini, kugeuka kuwa nyoka. Kasema jamani Ichukue, okay. Ya Musa kama inaweza kuigeuza kwa nyoka, inaweza kuigeuza tena. Ah, Amina. Kama Mungu anaweza kunipa uhai kwa kawaida, yeye anaweza kunipa uzima wa kiroho. Kama Mungu aliweza kunipa kuzaliwa kwa kwanza, angaweza kunipa kuzaliwa mara ya pili. Amina. Kama Mungu aliweza kuponya huu kwa kuponya kiungu, anaweza kuniinua tena kwa ajili ya utukufu wake katika siku ya mwisho. Ni kweli, inaweza kutupa kijiji hiki chini na kukigeuza kuwa nyoka, inaweza kugeuza tena ikawa fimbo. Ishike mkia, akanyosha mkono, akashika hiyo. Hapo fimbo anaanza kuongeza maarifa. Basi naona mkono wako una nini sasa Musa? hakuna ya pako ema, vipi kuhusu naupe Hey, bwana, angalia mkono wangu iakivuani <coughs> pako Musa, kaurudisha namna hiyo, akageuka tu kama akaanza uh, kuitia namna hii basi, unaona? Naam, bwana, akashuka akaenda kule na tofauti ya kwanza, akashuka akaenda kule aka ule na kusema Bwana Mungu alisema, waachilie watu wangu waende. Rao, ninataka ujua jambo hili, nimekuja kama mwakilishi kwa Mungu una budi kunitii. Sema, ati nikutii? Je, una nijua mimi ni nani? Mimi ni Farao, ati nikutii wewe, mtumwa? Sema utanitii ama waangamie, tafanya lolote takaza. Kwa nini yeye alijua alichokuwa alizungumzia? Alikuwa na agizo, alikuwa huko, alinena na Mungu, alikuwa na imani, alijua mahali alipokuwa ni kutii nikuti ondoka hapa. Kuonyesha onyesha ishara, akatupa fimbo chini, kageuka ikawa nyoka. Akasema hicho kini macho chako, It's rahisi cha uchawi jo yes. Hapa kwa dakika moja jo hapa yene, wewe na tupeni fimbo zenu chini, akatupa chini nazo, ikageuka ikawa nyoka. Sema sasa wewe kini macho jingi umeshuka ukaja hapa kwangu mimi, Misri farao wa Misri nakuja hapa na, na kimacho chako duni, bidhaa yako. Unajua kusoma mawazo, unajua na maana inachomaanisha eh, nina tumaini unaelewa hilo telepathia, ama sikoti kile unaona. Naam, unashuka unakuja hapa na hayo. Nasema bena, tunaweza kufanya jambo lile lile unalofanya alikuwa nini eh, hakusema lo bwana farao, nasikika bwana Itakuwa mtumwa wako. Alisimama kinya, amin alisema, hakukuwa na shoka, hakukuwa na shaka kabisa moyoni mwake. Nyamazeni, ni nitawaonyesha jambo fulani. Ukisha kutimiza kabisa yale yeye aliyosema ufanye, inaonekana kama kwamba mambo yameenda mrama. Simama kinya, uwe na subira. Akasema, unajua nilipoweka kwenye msingi huo kulikuwa na kaburi watapanda juu kwa bawa kama tai, ni kweli, unaona? Naam, watapiga mbio wala hawatachoka, watakwenda kwa miguu wala hawatasimia, unaona? Ngojeeni tu Bwana, iweni na saburi, unaona? Na bwana wa Israeli walikuwa watolewe bila tofauti kuu, zikaja naye Musa akangojea, baingia jangwani, safari tu ya siku kama tatu ama ni maili arobaini tu kutoka mahali walipovuka pale, ni pale pale ng'ambo ya mahali walipovuka tena, lakini Musa huko jangwani alingojea miaka arobaini. Saburi, amina. Uh, hiyo ni kweli, alingojea miaka arobaini. Lo, oh, yes, cambwa, nasi napaswa kuwa na saburi moja kwa mwingine pia wanaona wakati mmoja tunakosa tunakosa uh, saburi sana sisi kwa sisi nafikiri natubidi kuwa kama Musa Musa alikuwa na saburi na watu angalia hicho uh, ndicho kilichosababisha wasifuke unaona kama unajaribu kufanya jambo fulani kama vile ambavyo unajaribu kuweka uh, kuwapa maskani hii ujumbe huu nione kwamba kila mshiriki wa maskani hii amefikia hiki ni vigumu kufanya jambo hilo nimejaribu kuwa na saburi hii ni miaka thelathini na mitatu. Naona uwe na saburi, wanawake wangali wanakata nywele zao wangali wako tu vile vile, lakini iweni tu na saburi. Unaona, iweni tu na saburi, ngojea. A kubidi kungojea kama huu nayo, usijaribu kujenga juu ya huu hapa, uwe na saburi. Hata wakati moja wakati kundi lile la waasi ilipokosa ko, uh, saburi kabisa, walimfanya Musa afanye jambo mbaya. Lakini hata hivyo, wakati ilipofikia kwenye hatua ya kudhihirisha mambo, Mungu alichoshwa na matenda yao, akasema litenge Musa kawa kundi lolote na kuanza upya. Akajitupa kwenye pengo na kusema, Mungu usifanye jambo hilo. Ati nini? Saburi na watu waliokuwa wa kimwasi si kama tungeweza kufanya jambo hilo. Kama hauwezi usijaribu kujenga juu ya huu maana hao, hao badiliki. Hiyo hivyo ndivyo la kwanza ilivyochanganywa katika hili, hivyo ndivyo ilivyopasa kila mmoja wao kuchanganywa. Kama unini hufikii kimo hicho cha makao ya Mungu aliye hai, kama una saburi, saburi mmoja kwa mwingine, vema. Wale wana Israel walikuwa na saburi kweli walikuwa nayo. Mungu walikuwa alikuwa amewaahidi akawaambia, musisujudu su, sanamu yoyote, lakini walikuwa na saburi. Akasema Mungu wetu anaweza, lakini hata hivyo hatuisujudii sanamu yako. Saburi wakijua jambo hili ya kwamba Mungu atamfufua katika siku ya mwisho, tena maisha haya hayana thamani sana. Hata hivyo, unaona, Mungu atatufufua tena katika siku za mwisho, lakini ikifikia e, kusujudia sanamu hatutaisujudia, hasa tampa Kaisari yale ya Kaisari, lakini ikifikia ambapo Kaisari right. anamwingilia Mungu, Mungu ni wa kwanza, akasema msijudie sanamu hiyo, nami sitasujudia. Mungu wetu anaweza kukomboa, kama hatukomboi at, sitaisujudia sanamu hiyo so, akasema rema right. ile pale tanuru akasema right. lo nafikiri itanyesha sana usiku wa leo na kuizima baalayakunyesha bado wana uh, saburi. Aa asubuhi poletwa mbele ya mahakama hapo, na eza amete Hema, vijana uko tayari kunikumbuka kama mfaume wenu? Bila shaka usimilele mfaume. Sasa sijudieni sanamu yangu. No, hapana. Tena utachoma moto. Ni watu wenye hekima, mnaakili, nakuwa msaada mkubwa kwetu, umekuwa baraka kwa upande wetu, hivi hamwezi kuelewa. Mimi sitaki kufanya jambo hili, lakini nimetoa tangazo hapa na halina budi kutimizwa, kwa kuwatupa mle ndani. So enyi watu, hivi kuna nini? Najua jambo hilo linasipika sawa, lakini Mungu wetu anaweza kutukomboa. Lakini hata hivyo walikuwa na saburi, wakaanza kupanda ngazi, wakaangaliana sawa sawa na saburi wakapiga hatua moja Mungu hakuweko, hatua mbili hakuweko, e, hatua tatu, hatua nne, hatua tano, wakaendelea tu kusonga mbele angali hakuweko. Hivyo akaingia moja kwa moja kwenye tanuru ya moto patience, alikuwa na saburi. Lakini yeye alikuwa yuko humo, naona moto wa kutosha tu uliowaguza kuunguza kamba kutoka mikononi mwao na miguuni mwao, na basi ilifika chini ya kile ya lile shimu, yeye alikuweko. Naona walikuwa na saburi. Danieli ni vile vile, Danieli alikuwa na saburi. Hakika anga salimu amri la Bwana, yeye alifanya nini? Alifungua haya ya madirisha na kuomba, hata hivyo ilikuwa ni matakwa ya Mungu. Alikuwa na saburi, alingojea Mungu akijua Mungu. Mungu alikuwa anaweza kutimiza neno lake. Wakamtumba kwenye tundu la simba, wakasema utawaacha so, simba wawale Akasema hiyo ni sawa. Alikuwa na saburi. Kwa nini? Sema nimengojea Mungu wakati wote huu, kama itanibidi kungojea miaka mingine elfu moja zaidi, tafuka tena katika siku ya mwisho. Kwa hiyo alikuwa na saburi, akangoja Alu. Alikuwa na saburi, bila shaka alikuwa nayo. Angalia yaliyompasa Paulo kufanya, ninaku saburi. Namapendekese je radi tu wana ile agizo ngojeni, hata unaona Ngojeni mpaka tutakapopata nguvu. Muda gani? Hawakuwa na swali itachukua muda gani, walipata tu jibu ngojeni. Hata walipanda wakaenda kule. Vema jamani, labda uh, dakika kumi na tano tangu sasa Roho Mtakatifu atashuka juu yetu nasi tutapokea huduma yetu. Dakika kumi na tano zikapita, hakuna mtu mmoja, ikapita, hakuna mbili tatu nne tano sita saba, baadhi yao huenda walisema hivi hamudani, tayari tumempokea ivyo hivyo. La, hiyo ni kweli, afadhali tutoke eni. Jamani bisa kasema, unajua umepata kile kilichotaka tayari, endeleeni, anzeni huduma yenu. La, la, la, asiyapata bado, kwa sababu yeye alisema kutakuja kile kilichotukia katika siku za mwisho, midomo ya watu wageni na kwa lugha nyingine ikisema na watu hawa, na hii ndiyo ile raha niliyosema. Naona Isaya ishirini na nane kumi na tisa kasema hii, ni, hii, ni, hii ndiyo uh, utap, uh, utampata. Wakati mbona, utajua wakati atakapokuja utajua wakati itakapotukia. Unajua jambo hilo, hadi ya baba pale walingojea kwa siku tisa, na ndipo katika siku ya kumi ilikuwepo, walikuwa na saburi hakungoja. Sasa kama una saburi ya aina hiyo Mungu akishakukupa hadi na unaiona katika Biblia ni yangu basi, ngoja. Kama una saburi ya aina hiyo, itie katika imani yako. Unaona jinsi unavyopanda, una juu. Sasa nafikia hapa juu kabisa. Sasa bema kono wasaa unazunguka uso mzima Sivyo? Vema, vema, right. Iya hii katika imani yako daima ukimweka yeye mbele zako, ukikumbuka yeye ndiye aliyeahidi. Haikuwa ni mimi niliahidi, haikuwa ni mchungaji aliyeahidi, ndugu ali yetu neva, haikuwa ni mhudumu mwingine aliyeahidi, haikuwa ni kasisi fulani au papa, haikuwa ni mtu yeyote duniani. Mungu ndiye aliyeahidi. Mungu anaweza kutimiza kila kitu alichoahidi, sema right. kama una aina hiyo ya imani hiyo ya kwamba Mungu aliahidi jambo hilo, unasema vikibana, mimi ni mgonjwa, ninahitaji uponyaji, vibaya sana. Ukubali ni karama uliopewa. Naam Bwana, kama unaweza uamini, hema unasema ninaamini, basi sahau jambo hilo hivyo tu. oh. Amekwisha oh. Unaona, kuwa na saburi. Kama una saburi kama huna, unaporomoka kutoka kwenye jengo hili hapa. Naona taangusha haya, hey, oh, mengine yote, jambo hilo moja una budi kuwa nayo iongezee, kwa sababu itavunja vunja jengo lako kama una saburi, kama una nguvu za kuongeza kwenye imani yako unayosema unayo. Kama una imani yoyote na unajaribu kuweka nguvu juu yake, itavunjilia mbali imani yako. Unaona, unasema vema. Sasa ngoja kidogo, labda haya yote ni makosa hata hivyo, labda Mungu si Mungu, labda hakuna Mungu. Unaona, itafunjilia kitu hicho katikati, naona. lakini kama una imani halisi, basi weka nguvu halisi juu yake, alafu maarifa halisi, alafu kiasi halisi, alafu eh, saburi, eh, saburi halisi. Naona unapanda moja kwa moja juu kwenye njia sahihi. Vema, ya tano Kutia utaua, lo jamani, kutia utaua. Utaua maana yake ni nini? Niliangalia katika kamusi nne ama tano, wala hata sikuweza kupata maana yake. Hatimaye nilikuwa kule chini kwa ndugu uh, tukalipata katika katika kamusi fulani. Utaua maana yake ni kuwa kama Mungu. Lo jamani, baada akuwa, ya kuwa ya wewe ku- kupata imani, nguvu, maarifa, kiasi, saburi, basi uwe kama Mungu. Unasema siwezi kufanya jambo uh, siwezi kufanya hivyo um, unaweza niwasomee wasomea tuma, tu maandiko machache tuma hapa kwa dakika moja Matayo tano arobaini na nane tutachukua hili eh, kisha tuone vile inavyo inavyos uh, Matayo tano arobaini na nane na tuone kama unapaswa kuwa kama Mungu. Najua Biblia inasema ninyi ni miungu. Yesu alisema hivyo. kwa nini? Zote mambo yote yaliyo ndani ya Mungu yamo ndani yako. Iweni, Yesu akinena katika zile heri, basi ninyi mtakuwa w -R -K -I m e l -E f O. ni kitu gani hicho? wakamilifu kama baba yenu wa mbinguni alivyo mkamilifu. Umepanda sana juu huko sana, kabla ujaambiwa kufanya jambo hilo, mambo oh, haya yote hayana budi kuongezwa. Kwanza ndipo utakapofika hapa juu, yeye amekutaka sana uwe mkamilivu utaoa wana na mbindi za Mungu right. Ni kweli mambo I mean, mangapi ndioweza kuyasema kwenye mwelekeo huo. Hebu tufungue Waefeso 4 na tuone hapa ni kitu gani katika kitabu cha Waefeso kinasema kuhusu jambo hili pia ya kuhusu jinsi vinavyopaswa kufanya. Waefeso mlango wa nne na tukianzia kwenye kifungu cha kumi na mbili. Tuanzie kifungu cha kumi na mbili. Vema, hebu na tuanzie hapa kwenye kifungu cha kumi na moja: naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii. Unakumbuka jana usiku, usijaribu kuchukua huduma ya mtu mwingine. Naona, na wengine kuwa wainjilisti na wengine kuwa wachungaji na waalimu, kwa kukamilishwa kwa Mungu. Je, inasomeka hivyo? kukamilishwa kwa kitu gani? Watakatifu ni akina nani? Wale waliotakaswa na wale walioanza hapa chini, wakamilisha watakatifu, hata kazi ya huduma itendeke, huduma ya Yesu Kristo, hata mwili wa Kristo ujengwe, hata mwili wa Kristo ujengwe, kuisha huujenga, kuisha mpaka hata na sisi sote utakapo kufikia umoja wa imani na kumfahamu sana mwana wa Mungu, hata kuwa mtu mkamilifu, hata oh, sure, kufika oh, kwenye uhakikisho o, no, jamani, hata kufikia kwenye Thank cheo you cha kimo cha utimilivu wa Kristo. Utimilivu unahitaji uungu, inakupasa kuongeza yeah, kwenye imani yako utauwa, na naona unaanzia hapa chini nguvu unaenda kwenye maarifa, kisha unaenda kwenye kiasi hivyo unaenda kwenye saburi. Sasa uko kwenye utawa, utawataa Zamani mda wetu unakwisha, hebu tuone, lakini tunajua utawa ulimaanisha kitu gani. Umeimba wimbo huu, kuwa kama Yesu, kuwa kama Yesu duniani, natamani kuwa kama yeye kote katika safari ya maisha, kutoka duniani hadi utukufuni, ninaomba tu kuwa kama yeye. Huo ni utawa. Alipopigwa kofi upande mmoja wa uso aligeuza upande huo mwingine. Utonenewa vibaya, yeye hakuongea, hakugatabikia mtu. Naona utauwa, daima akitafuta jambo moja, daima unafanya lile linalompendeza Baba, naona na Bwana daima, huo ni utauwa. Naona ukishakuja toka hapa mpaka hapa mpaka hapa mpaka hapa mpaka hapa mpaka hapa, mpaka hapa. Sasa unakuja kwenye kimo kikamilifu sasa cha mwana wa Mungu, lakini unabudi kuona hii pamoja, haya yote wala hata uwezi kuanza mpaka umepata hii sasa. Kumbuka yule ndege mweusi mwenye manyoya ya tausi, usimsahau. Unaona, karibu kuongeza hilo mpaka umezaliwa mara ya pili kweli, maana wewe haitafaa kitu. Nawe nawe uwezi kulifanya hilo lifanikiwe, itafikia hili ama hili hapa, itaporomoka mahali fulani, lakini unaposhuka kwenda chini hapa huwa halisi yaliyozaliwa mara ya pili. Basi utii chochote inavitia kwako, unaona, inapanda sema ikipitia kwenye utimilizi sasa. Sema halafu la sita, hebu natuongezee ia kisema hapa kutia upendo wa ndugu, upendo, upendano wa ndugu. Sasa hilo ni jambo zuri sana, hapa hapa la sita saba bema kuongezea upendano wa ndugu right. Bema, unapofikia jambo hilo, upendano wa ndugu, niweke mwenyewe mahali pake kwenye jambo hilo. Sasa unasema ndugu yangu alinikosea, Petro alisema, je nimsamehe, sema mara saba kwa siku? Akasema sabini mara saba. Unaona, upendano wa ndugu, na unaona kama ndugu ameenda kombo kabisa, usikose kuvumilia, unaona la, naona uwe mwema kwake, nenda hata hivyo. Ulana alisema muda mrefu uliopita, alisema unawezaje kuamini mambo haya jinsi navyo yaamini na bado uende kwa, kwa Assemblies na Oneness na wengine wote weka. Unaona upendano wa ndugu, naona, naona ukitarajia siku moja, unaona unaona ukimvumilia, unaona mwenye kiasi, ukisaimini pamoja naye na ridha ya kufahamu yale anayoamini. Kumbukeni liko moyoni mwake, hivyo ndivyo ilivyo nguvu katika nafsi yako wewe mwenyewe kuziachilia, aziambatane na huruma upole wake, ukiwa na imani ya kwamba siku moja Mungu atamwingiza. Unaona pendano wa ndugu, jambo la saba: moja, mbili, tatu, nne, tano, sita, saba. Unaona jambo la saba, halafu sasa unapanda jambo linalofuata, basi pia pendana ambao ni upendo huo ndio jiwe la kifuniko. moja ya siku hizi church, kanisani, tafadhali hebu na ijulikane kwenye kanda na popote pale, tena kufundishi jambo hili kama fundisho kile inachotaka uh, kusema sasa But, bali inataka tu kuonyesha oh, ya kwamba kwa msaada wa Mungu one jambo one gani hasa ya, ya, ya kwamba kwamba ya kwanza ambayo Mungu alipata kuandika ilikuwa ni ile zodiaki mbinguni, inaanza na bikira, inaishia na lio yule simba. Na naitakapofikia muhuri wa sita na wa saba, mtaona that's kati that's muhuri that's ule mwingine ilipofunguliwa ile alama ya zodiaki ya yeah. Mahali hapo ilikuwa ni kaa, ile ile samaki iliyokingama, huo ndio wakati wa kaa tunaoishi sasa umefunuliwa. Kitu kingine muhuri ulichorarua ulimvunua leo yule simba, kulikuja kwa pili kwa Kristo. Alikuja kwanza kwa bikira, iwaja tena leo yule simba. Nitaleta jambo hili kwenye lakini, kama nitakuwa na wakati asubuhi ya leo, nitafanya vizuri niwezavyo kuonyesha y kwamba hatua hizi zimo kwenye piramidi barabara kabisa. Biblia ya pili aliyoandika Mungu, Enoko aliziandika na kuziweka kwenye piramidi na ya tatu. Mungu daima ukamilishwa katika ya tatu, ndipo basi yeye akalifanya mwenyewe kuwa neno lake. Hapa sasa, kumbukeni katika piramidi, nadhani wengi wenu enyi askari na kadhalika, mlifika Misri. Ile piramidi haina kifuniko juu yake, haitawahi kamwe kuwa nacho. Ile lile jiwe la stone na chochote kile walicho nacho lakini bado anaona noti ya dola mfukoni mwako. Hebu uangalie noti hiyo ya dola, utaona ya kwamba kwenye upande right wa kuume ina tai aliyeshika bendera ya Marekani na ilisema muhuri wa Marekani. Upande wo mwingine, ina piramidi iliyo na jiwe kuu la kifuniko na jicho la mwanadamu, inasema upande huu muhuri mkuu. Sema kama hili ni taifa kuu, kwa nini muhuri huu mkuu usiwe ni muhuri wa taifa hili? Mungu anawafanya washuhudie, haiduru wataenda wapi. Nilikuwa nikizungumza na daktari fulani wakati mmoja, naye alikuwa akinikosoa vikali sana kuhusu uponyaji wa kiungu. Nilikuwa nimesimama barabarani, akasema, Bwana Branham, wewe una wachanganya watu tu. Akasema hakuna uponyaji ila tu kwa madawa. Ikawa kwamba niligeuka nikaangalia ishara yake kwenye gari lake ilikuwa na ile nyoka kwenye mtu nikasema ni heri uondoe ishara hiyo kutoka kwenye gari lako basi maana alama yako mwenyewe inashuhudia ya kwamba Mungu ni mpoji gari halisi huamini jambo hilo hao ni wale bingwa na bingwa na bwana ile nyoka kini Musa alimwinua yule nyoka juu ya mti alisema mimi ni bwana inayeponya magonjwa yako yote na wakayangalia hiyo nyoka kwa ajili ya uponyaji, kwa ajili ya kuponywa kiungu. Hata hivyo wao wanashuhudia dhidi yake. Hata hivyo alama yao wenyewe inashuhudia dhidi yao hapa taifa letu, wakisema mambo wanayosema na kuyafanyia mambo haya mzaa na pesa zao wenyewe, fedha yao zinashuhudia ya kwamba Mungu wa, wa ulimwengu mzima ni Mungu. Naona jicho hilo linasimama pale juu ya hiyo juu ya hiyo noti ya dola. Huo ndio ule muhuri mkuu. Kama haukuwa no umewekwa, umewekwa juu ya piramidi. Wasijaweza kuelewa ni kwa nini ile jiwe ya kubinika ili kataliwa kichwa Kristo lakini itakuja siku moja. Sasa katika kujenga ile nguvu, kujenga marahu mkuu, kujenga kimo hiki, unaona inaanzia na jiwe la msingi, imani, nguvu, maarifa, kiasi, saburi, utaua, upendano wa ndugu. Na hilo linafanya nini? Ipo, wanangojea jiwe la kuweka juu ambalo ni upendo kwa maana Mungu ni upendo na yeye anatawala naye ndiye nguvu za kila moja ya vitu hivi yani kweli na bwana hapa hapa ndani hapa papa hapa ndani unaona ina hapa katika kazi hizi zote hapa hapa mawimbi haya madogo yanakuja ni kitu gani hicho a um, mtakatifu akishuka kupitia kwa Kristo unaona roho mtakatifu Roho Mtakatifu yuko juu ya yote haya akiunganisha vitu hivi pamoja, akijenga nini? Kanisa kamilifu kwa lile jiwe la kuweka juu lipate kulifunika. Kitu gani kimefanyika? Tena imejidhihirisha kupitia katika nyakati saba za kanisa na wale wajumbe saba wa kanisa. Ianzia hapo nyuma, kanisa lilianzishwa wapi kwa mara ya kwanza? Kanisa la kipentekosi lilianzia wapi kwa mara ya kwanza? Na mtakatifu Paulo huko Efeso. Uh, yule nyota wa kanisa la wakati wa kanisa la Efeso. Efeso, wakati wa pili wa kanisa ulikuwa ni mimna boom, Rineo, yule mtu mashuhuri aliyetetea injili ya Paulo. Wakati uliofuata wa kanisa ulikuwa ni wa pagambo ambao ulikuwa ni wa Martin. Martin alikuwa ndiye mtu mashuhuri aliyeendelea Paulo, Reneo, Martin, hivyo katika Viatira akaja Kalumba. Kumbuka hii hapa, imechorwa pale pale Kalumba. Baada ya Kalumba, zile zama takiza nikaingia pale ndani ipa, ukaja wakati wa Sardi ambao maana yake ni mauti. Luther. Hallelujah. Oh, oh, oh. Vipi basi? Ni kitu gani kilichofuata baada ya Sadi? Ukaja nikoukaja utaua Wesley, utakatifu, wenye haki wataishi kwa imani kasema Luda, utakaza kupitia kwa Wesley lipotengea upendano wa ndugu kupitia Laodikia, nasisinaamini ule ujumbe mkuu wa ule kutokea kukuu mara ya pili kwa Elija katika siku hizi za mwisho utaizinika nji. Haya basi, wakati saba za kanisa, hatua saba. Mungu akilijenga kanisa lake ni kama mtu mmoja katika mtu binafsi, katika nafsi yake mwenyewe, utukufu wa Mungu ikishuka kupitia hii, zikilishikamanisha pamoja. ka hiyo wapendekasi waliowaacha waliteri waliowaacha awes na kadhalika, hawajui kila wanachonena. Unaona, wao waliishi katika sehemu hii ya hekalu. Ndivyo ilivyo. Watu fulani wanaweza kupanda juu kiasi hicho kisha wakaporomoka, lakini kuna sehemu iliyo halisi ya hao inayoendelea kulijenga jengo hili lipande. Ina nitarudisha, asema Bwana. Nakumbuka ule mti wa bibi harusi, nakumbuka ile somo juu ya ule mti wa bibi harusi. Aliula ukaisha, bali yeye alipogoa alipogoa matawi wakaweka matawi ya kimadhehebu yeye akayapogoa akainua kanisa lingine, matawi ya kimadhehebu akayakata, halimoyo wa mti huo uliendelea kukua, katika wakati wa jioni takuweka nuru. Unaona, hapo ndipo Kristo alipokuja, Roho Mtakatifu akiwa anashuka na kuketi e, mwenyewe kama kiongozi wa kanisa basi naye atalifu, atalifufua kanisa hili likiwa ni mwili wake mwenyewe lendani ndiko kuliko God na mwili God na, na jinsi ambavyo Mungu anatutarajia sisi yeah. Kama watu binafsi kuwa kukuwa jinsi ambavyo ame, amelikuza ameli, ameli kanisa lake na yeah, wakati wa kanisa unakuwa kanisa moja kubwa. Naona watu hawa, hawa hawatakiwi kuwa jinsi watu hawa, hawa walivyo hawa hawatakiwi kuwa jinsi hawa walivyokuwa, unaona. Lakini yeye alijenga kanisa lake namna ile ile, lakini yeye alijenga kanisa lake namna ile ile anavyowajenga watu wake. Petro anasema hapa kwanza mambo saba: imani, nguvu, naona kwenda juu, maarifa, kiasi, saburi, utaoa upendano wa ndugu, tena upendano wa ndugu, kisha upendo wa Mungu. Roho Mtakatifu isa katika utu wa Roho Mtakatifu anashuka juu yako katika ubatizo wa kweli wa Roho Mtakatifu, nawe una nguvu hizi zote, zimetiwa muhuri ndani yako, ndipo Mungu anaishi katika maskani inayoitwa jengo, maskani hai ya makao ya Mungu aliye hai. Mtu anapokuwa na vitu vya namna hii, basi Roho Mtakatifu huja juu yake. Hata ingekuwa unaweza kunena kwa lugha, unaweza kuiga karama yoyote aliyonayo Mungu, unaweza kufanya hivyo, lakini mpaka nguvu hizi hapa ziingie ndani yako, baada ya ungali uko mbali na ule msingi halisi na wa kweli wa imani lakini, wakati nguvu hizi inapokuwa, yani nawe unapia hiyo kwa kwenye hiyo basi, wewe ni mnara hai, wewe ni sanamu hai inayotembea. Lakini unajua, wakafiri wanasujudia mbele ya sanamu fulani, mungu wa kuwazia katika njia ya kimawazo, wanaamini ya kwamba mungu huyo wa kuwazia anazungumza nao huo I mean, ni ukafiri huo, ni urumi right? Wanasujudia mbele ya watakatifu wa kila namna na chochote kile, nao wanaaki na mtakatifu ukifilia Mungu wa nyumbani na vikorokoro vingi sana mbalimbali namna hiyo wanasujudia hiyo, na kwa kweli wanaamini hivyo katika njia ya mawazo ni, ni mfano wa jinsi gani wa Mungu wa kweli aliye hai, lakini wakati sisi, si kwa njia ya kimawazo, bali tunaanguka vudivudi mbele ya Mungu aliye hai, nguvu hai, maarifa hai, saburi hai, utawa hai, nguvu hai, kitokeza kwa Mungu aliye hai. Tunamfanya mtu aliye hai kuwa sanamu hai katika kimo cha Mungu huyo anafanya nini? mambo yale yale ambayo Yesu aliyafanya, akienda namna ile ile ile alivyoenenda, akifanya mambo yale yale aliyofanya, kwa sababu si jambo la kuwazia, kuna uhalisi, kuna unaodhibitisha unaona, unalomaanisha, unaona jinsi nguvu hizi, vifaa si hizi vya ujenzi inavyolingana na wale wajumbe wa kanisa pamoja na nyakati za kanisa. Ni moja ya siku hizi kuchukua kila moja ya mambo ya maneno haya kuyatambua na kuonyesha ya kwamba inadhibitisha jambo hili, yote yanaambatana pamoja. Hakika naona, lo jamani, hilo ni la ajabu jinsi gani! Unaona, kuona vile vile inavyokuwa sasa hiyo ndiye nyumba ambayo Mungu anaishi ndani yake, si jengo lenye kengele kubwa juu yake na mnara mrefu naona. Lakini mweli limewekea tayari mwili ambao Mungu anaweza kuishi ndani yake. Mungu anaweza kutembelea, Mungu anaweza kuona nao, Mungu anaweza kuzungumza humo, Mungu anaweza kufanya nao kazi. Amina, chombo kilicho hai cha Mungu Mungu akitembea kwa miguu miwili ndani yako, utukufu ukiweza, mwenye haki uongozwe na Mungu, Mungu akitembea ndani yako, kwa maana ninyi ni waraka ulioandikwa unaosomwa na watu wote. Na kama wewe ulio ndani ya, ya Kristo ukiwa ndani yako utaleta maisha aliyokuwa nayo Kristo. Kama vile nilivyosema siku zote, toa utomvu katika pici, na kama ungeweza kuuhamisha kwa utiliaji katika mtofaa tofaa, ungezaa na pichi, hakika utazaa, bila shaka. Haidhuru matawi yake yana utombu wa matofaa ndani yake, naona, ama mti wowote ule. Unaona kutoa uwai wake kutoka kwenye mtofaa, utoe wote na uutie uutiliaji wa utomvu na kunyonya kutoka katika pichi, uhamishe kwenye mtofaa. Inakuwaje? Hautazaa mapichi tena, naona la bwana, hautazaa kama uwai wa mpichi ukiingia katika tofaa hasa, hautazaa tofaa tena, utazaa mapichi. Unaona, unaona, kwa maana una uhai huo ndani yake. Sema hebu tuchukue sisi ambao si kitu ila matango mwiki hicho kigumu. Naona wala sisi hatu hatuna kitu, kwa kuwa sisi zote tumekufa katika dhambi na makosa sote tuko katika hali ya namna hii. Halafu sisi eh, sisi wenyewe tunaweza kunyenyekeza eh, salimishe mpaka Mungu atakapochukua mrija wake wa utiliaji unawajiazikizo, maana hakuna jina lingine chini ya mbingu ambalo mwanadamu ameweza kuokolewa kwalo na kuuanisha wao wa Kristo ndani yetu, ipo tuna imani namna hii, imani aliyokuwa nayo Kristo na imani ya Kristo haikuwa na msingi wake katika hao mafarisayo wala masadukayo wala katika vyungu vyao mabirika na sufuria na kadhalika uh, na kutawada kwao. Iliwekwa msingi kwenye neno la Mungu. Amina sana sana, mpaka Kristo akawa hilo neno, neno akafanyika mwili. Hivyo tunapoweza kuwekewa kwa wingi sana nguvu zake, hata watupata kupia mawazo yetu wenyewe, na imani yetu inakuwa imani halisi. Haleluya! Ipo uhai wa Kristo unawe- unawekwa ndani yetu, tunakuwa viumbe hai ya Mungu na kao, ambapo Roho Mtakatifu anaweza kutuma miali ya baraka zake za upendo kupitia humo, hivyo tunakuwa katika kimo cha Kristo. Tulisema je Haikuandikwa na ni hukumu? Mimi nikisema mimi ni mwana wa Mungu, hivi haikuandikwa ya kwamba ninyi ni miungu hivi? Torati yenu yenyewe haisemi hivyo? Kama Musa, kama Elija, kama wale eh, manabii walioishi karibu sana na Mungu, mpaka Mungu akajihamishia tu mwenyewe akaingia ndani yao kabisa, nao akanena, si hao wenyewe bali Mungu kuwazie tutakayosema, maana si ninyi mnaonena, ni Baba akaa ndani yenu. Yeye ndiye anayenena neno yake, si yake mwenyewe. Maana uwai wake yeye umekufa na naukiva, ukitoa damu ndani ya mtu na mhifadhi aziose, kida yake ni kwamba wengi wao hawaja wahi kuhifadhiwa, kutoa damu kutoka kwa mtu ameisha kufa. Basi jambo pekee unalofanya ni mrudishia si damu nyingine mwilini mwake Ataishi tena? Ulitoa damu lakasa, tunaweka damu ya Yesu Kristo ndani, unaona, na hiyo inaleta imani ya Yesu Kristo, huza Yesu Kristo, maarifa ya Yesu Kristo, kiasi cha Yesu Kristo, kaburi ya Yesu Kristo, utowa wa Yesu Kristo, upendano wa ndugu wa Yesu Kristo, upendo wa Mungu ambao ni Yesu Kristo. Eyo ndiye kichwa kinachokutawala miguu yako, ndiyo msingi imani Amina, kutawaliwa na kichwa kuchukua haya, basi huyo hapo mtu mkamilivu wa Mungu wakati anapokuwa na nguvu hizi. Alafu Mungu akiwakilisha kanisa lake kama bibi harusi, mwanamke. Mungu anawakilisha kanisa lake kama bibi harusi, na jinsi anavyomjenga kila mtu binafsi kuwa mwanawe kuingia katika bibi harusi huyo, pia anamleta bibi harusi kupitia katika nyakati hizi mpaka atakapoifikisha kanisa hili moja kamilifu humu. Miguu yangu inatembea. Kwa nini? Kwa sababu kichwa changu ki, kinasema hivyo. Sasa haiwezi kusongea kama mkono um, um, wangu pamana, kupanya, yale, kwa maana ni miguu yangu ludha hawezi kufanya mambo yale iyoyafanya wala Wamethodisti kwa sababu wao walikuwa kitu kingine. Unaona, miguu kusogea kwa maana kichwa kinasema hivyo. Wala kichwa kamwe hakisemi sasa, enyi miguu mwe mkono sio uwe jicho. Unaona, lakini kila wakati Mungu anaweka mambo haya katika kanisa lake, akulifanya kwa mfano, kwa kuonyesha ya kwamba kila mtu binafsi ana hizi ana sifa hizi na hizi. Kitakapokamilika ndilo kanisa la Mungu linalokwenda kwenye unyakuo. Mtu huyu hapo anapokamilishwa, ndiye tumishi wa Mungu katika kanisa la Mungu atakayekwenda kwenye unyakuo utukufu. Unaona inalomaanisha haya, basi ile hapo jambo lote, huyu hapa mtu anakuja Paulo akiweka msingi eneo alianza kumimina hii ndani yake anayafutia akamimina hayo akayafuata akamimina hiki mwingine hii na lile na lile na kuendelea moja kwa moja mpaka inafika kwenye wakati wa mwisho. Kini kitu gani? Ni Roho yule yule yule yule anayeishi ndani yangu, anasema mimi, mikono chukueni kasha lile Roye yule anasema enyi miguu tembeeni. nana navyomaanisha, kipo kimo eh, chote cha utu wako kitatawaliwa na kuongozwa na mambo haya, bali akiwezi kutawaliwa kabisa mpaka kitakapopata sifa hizi kwa utimilifu. Je, ulipata kusikia jambo hili? Sasa hebu niwaambieni jambo hili na mnini kabisa, wekeni hili kwenye sikio lenu la kusikilizia. Unaona, mnyororo una nguvu sana kwenye kiungo chake kilicho kidhaifu sana. Hiyo ni kweli, una nguvu zaidi kuliko kiungo chake kilicho kidhaifu sana. Aiduru hizi kimejengwa kwa nguvu vipi? Hiki kimejengwa imara, kama kina kiungo kidhaifu, hapo ndipo utakafikia, wala hakina nguvu kuliko hicho kiungo chake kilicho kidhaifu sana. Sasa kama una nini? Unasema una hii hii hii, una hii hapo ndipo inapovunjikia. Unasema una hii hii hii, una hii hapo ndipo inapovunjikia. Kama una hii wala huna ile, itavunjika hapo hapo. Una hii wala huna ile, itavunjika hii na huna hii, itavunjika. Unaona, wala huwezi kuwa na hii bila ya kuwa na hii. Kwa hiyo wakati unapoisahimisha utu wako wote, ndipo Roho Mtakatifu anazimimina tu kupitia kwako katika nguvu hizi. Ndipo wewe ni masikani iliyo hai, hivyo watu wanaangalia na kusema, yule ni mtu aliyejaa nguvu na riva, anaamini neno, kiasi, saburi, utauwa, upendano wa ndugu, amejaa upendo wa Roho Mtakatifu. Naona huyo hapo akienda kote, kitu gani kimo ambacho wasioamini wanaweza kuangalia na kusema huyo hapo Mkrist, huyo hapo man, mtu ama mwanamke anayejua no kile wanachonena. Hujapata kuona mtu mwema kuzidi, pole kuzidi, mwenye utaua kuzidi. Ametiwa muhuri muhuri. Huonyesha pande zote mbili, kama unaenda ama unakuja, unaona muhuri vile vile tu now. Haya basi naona man, wakati mwanamume ama mwanamke anapokuwa na hii basi jiwe la kifuniko linashuka na kuwatia muhuri katika ufomo wa Mungu ambao ni Roho Mtakatifu. Ndivyo neno likishuka kutoka hapa najidirisha lenyewe kupitia kila moja ya asili hii, unaona, na kumfanya mtu huyu aliyekamilika, maskani ya Mungu aliye hai, mfano wa Ukristo unaotembea ulio hai. Kila alichokuwa Kristo ndicho walicho watu hawa, kwa maana uhai wake humo ndani eh, humo wamo katika Kristo na uhai wawa umekufa na kupishwa katika Kristo kwa njia ya Mungu na kutiwa muhuri mle ndani na Roho Mtakatifu, wa Korintho wa kwanza na kumi na mbili. Hiyo ni kweli, unaona unajihesabu eh, kwamba umekufa basi, umezaliwa kwa imani na wewe nguvu, na mambo haya yanaongezwa kwako mpaka unakuwa mfano mkamilifu Ulio hai wa Mungu inapendeza sana na halafu Mungu kupitia jambo hilo ameleta pia nyakati saba za kanisa kuonyesha zile hatua saba ambazo yeye alileta akimjenga mtu wake binafsi kwa sura yake Yeye amejenga kanisa lote katika sura yake ule ufufuo mwili huu mzima utafufuliwa kuishi naye milele kwa maana ni bibi harusi unaona kwa hiyo hicho kinaingia katika kila wakati kila wakati unaokuja, na kuna mengi zaidi yanayohitajika. Akumbuka, unapo unakumbuka yale Paulo aliyosema hapa katika Waebrania kumi na moja. Niwasomeni tu jambo fulani hapa kabla hatujafunga, kwa dakika moja tu, ndipo nyinyi kuna mna fulani linakufanya kidogo ujisikie wa kigeni, wakati mimi siku eh, zote ninaposoma jambo hili, utafungua Waebrania kumi na moja nitaanzia na kifungu cha 32 mbili nini tena, nami niseme nini tena? Maana wakati usingenitosha kuleta habari za jijioni baraka na David, Samsoni Samuel, na Jefta Daudi na Samueli na samanabii ambao kwa imani walishinda miuti kwa wafalme, walitenda haki, walipata ahadi, walifunga kinywa cha simba, walizima nguvu za moto, waliokoka kwa wali makali ya upanga, walitiwa nguvu baada ya kuwa dhaifu, walikuwa hodari katika vita, walikimbiza majeshi ya wageni. Wanawake walipokea wafu wao waliovugiliwa. Wengine walipitia kwenye maumivu, waliumizwa vibaya, walikubali wasikubali ukombozi ili wapate ufufuo ulio bora hapa chini kabisa unaona pema, wengine walijaribiwa yaka mapigo na mafungo, kwa kutiwa gerezani, walipigwa kwa mawe, wakakatwa kwa msumeno, walijaribiwa, waliwawa kwa mapanga, walizunguka zunguka wakivaa ngozi za kondoo na ngozi za mbuzi, walikuwa wahitaji, wakitezwa, wakitendwa mabaya, watu ambao ulimwengu haukustahili kuwa nao. Naona katika mabano ha hapo unaona katika Biblia yako, walikuwa wakizunguka zunguka katika nyika na katika milima na katika mapango na katika mashimo ya nchi. Watu wote wakisha kushuhudiwa, kwa sababu ya imani yao, hapa kushuhudiwa, kwa sababu ya imani yao, hawakuipokea ahadi, unaona kwa kuwa Mungu alikuwa ametangulia kutuwekea sisi kitu kili kilicho bora ili wao wasikamilishwe pasipo sisi. Analipata watu hao wa, waliokufa hapa wanatutegemea na kutungojea sisi. Kwa hiyo kanisa hili halina budi kufikia ukamilifu, kusilibata ya kuleta ufufuo. Nao wako chini ya nini? Nafsi chini ya madhabahu, wakingojea kanisa hili lifikie ukamilifu ndipo Kristo atakapokuja. Na kanisa hili unaona, inakuwa ndogo zaidi katika uchache, limechongoka zaidi ya hapo. Lakini ningetaka eh, tu kuandika hilo pale, unaona nimefikia kwenye ncha ya sindano. Sasa, kanisa katika uchache inabudi kufikia mahali mpaka liwe na aina ya huduma ile ile ambayo hili liliacha, kwa sababu wakati jua hili la unika itakaporudi na kitu kama mfuko mdogo hapa, ambapo litaketi moja kwa moja pale kwenye piramidi la kawaida. Si kwamba ni kifuniko tu kinachokingama juu, ni kilimi kidogo, na inabidi kaketi pale juu, maana inatuvisha maji. Na kitakapokuja kanisa hili halina budi kuchongoka. Haya yote mawa mawe mengine kwenye piramidi yamewekwa kikamilifu sana, hata uwezi penyeza wembe kati yao, yenye uzito wa tani nyingi yamewekwa pale. Jinsi walivyoyafikisha kule juu wa hawajui, lakini yalijengwa. Na hapa juu kifuniko cha piramidi kikija, piramidi yenyewe ule mwili wa Kristo itabidi uchongoke, si kanuni fulani tu za imani na mafundisho ama kitu kingine kilichopitia itabidi liwe kama Kristo kabisa, kaka, wakati yeye atakapokuja, yeye pamoja na hujuma hiyo watafungamana pamoja kikamilifu. Naona hivyo unyakuo utakapotokea kule kwenda nyumbani. Angalia mahali zinapoishi sasa. Katika Laodikia, ambapo kanisa ilikuwa na wakati mbaya kuliko nyakati zote za kanisa, wali eh, walizopata kuwa nazo katika Biblia tunaona ulikuwa ndio wakati pekee wa kanisa ambapo Mungu alikuwa nje ya kanisa akipiga hodi, akijaribu kurudi kwenye jengo lake mwenyewe. Kanuni za imani na madhehebu vilikuwa hata vimemfukuza kanisani mwake mwenyewe. Tazama, nasimama mlangoni ikibisha kibisha, mtu akiwa na kiu na afungue mlango, nitaingia na kula pamoja naye. Naona hii hapa katika wakati huu wa kanisa, hatua kwa hatua wakamtupa nje, mpaka wakupikia hapa, wakamfukuza kabisa, hawataki uhusiano wowote naye. Sasa unaona leo mahali tunakoelekea, hata wakati wa mwisho wa kanisa la Laodikia umekuwa wa kawaida sana mpaka huo, pamoja na ukatoliki ambao ulivunja hapa hapa, inakuja pamoja na kuungana kama kanisa moja kuu. Ukiweko na muungano wa makanisa ni kitu kimoja na ukatoliki tofauti moja tu, kama wanaweza tu kusuluhisha hiyo nayo, ni kufanya ushirika. Ndio, ndilo jambo pekee kwenye dayosisi ambalo, ambalo, ambalo linazuia ukatoliki na protestanti kuungana, ni utaratibu shirika. Kanisa Katoliki linasema ni mwili, na kanisa la protestanti linasema wanawakilisha mwili. Katoleki anafanya misa Kutokana na jambo hilo misa ni kwamba wanafanya ushirika wakitumainia wamesamehewa. Protestanti anaula kwa imani akimshukuru Mungu katika ushirika ya kwamba amesamehewa. Protestanti anasema tumesamehewa, anasema tunatumaini tumesamehewa. Misa na ushirika wao, wanaita misa, sisi tunaita ushirika. Misa ni kutumainia kwamba ndivyo ilivyo, shirika ni kujua ndivyo ilivyo na kumshukuru yeye kwa ajili ya jambo hilo. Naona na hilo na ndilo jambo pekee ambalo hawawezi kukubaliana. Watakubaliana lo, inaonekana ni jambo nzuri sana, itaungana uh, kuendeleza itaendeleza, ita nini, yote vyema. Ni Biblia ilisema na mnyama huyo akampa yule kaaba nguvu zake. Naona wakaungana pamoja, naona vile vile kabisa Biblia ilisema watafanya wanafanya jambo hilo, sasa inaendelea. Sasa hivi juma lili hili si kwamba lina jambo lolote jidi ya Wakatoliki, si zaidi ya Waprotestanti, enyi Wamethodisti, Wabatisti na wengi wenu ninyi, enyi wa Pentekoste, kati makanisa yenu yameingia moja kwa moja katika muungano huu wa makanisa. Huku wamejenga ile mosari kubwa kule New York, na ule muungano wa makanisa si sawa na umoja wa mataifa na kadhalika, wa wanajaribu kuunganisha protestanti wote na Wakatoliki. Ni wajanja zaidi juu ya jambo hilo, na wanaleta huyu Papa Yohana wa ishirini na tatu, ama wa ishirini na mbili. Yote yule yeye, anakazana katika njia ya nyenyekevu ya, ya kijijini kuleta imani yote ya kiprotestanti na kikatoliki kuwa imani moja vile vile hasa Biblia ilivyosema, watafanya haya. Basi na Waprotestanti wakinaswa kabisa katika jambo hilo kijumla. Kwa nini? Kwa nini? Kwa sababu wao hawana vitu hivi na riva neno ni kweli, saburi wao wow. ngoja yao bwana, naona alilomaanisha kama vile yule askofu wa kimethodisti alivyosema hivi majuzi walipopitisha mswada huo, na kila mtu anajua jambo hilo, jinsi kile kilichochochea jambo hilo arivu kufanya sala fulani ikayosemwa kanisani ama shuleni, na walitaka kunimii. Nafikiri ilikuwa ni kitabu cha sala cha presbiteri ama chochote kile, na wazazi wakashtaki uh, shule kwa kuwa wakija kubali sala hii isemwe shuleni. Na askofu huyu wa Methodisti alikuwa ni mzee mwenye hekima, akasimama na kusema, hilo ni kosa Akasema linavunja katiba ya alipata kununu yake juu ya jambo hilo. Akasema kama vile katika kanisa letu la Methodist, akasema katika kanisa letu la Methodist, akasema wengi wa watu wetu daima wanazungumza juu ya kashfa ya Hollywood na asilimia tisini na tano yao wanaenda kuangalia. Hata hivyo, kuna nini waliacha? Hii ni kweli kabisa, waliacha hilo. Nikuwa nikizungumza ha hapa hapa katika chumba hiki hivi majuzi na a, a, afisa a moja ya makanisa makubwa sana ya kimethodisti yaliyopo kule Falls City one moja one ya makanisa ya kiroho sana ya kimethodisti katika Falls City, nikaonyesha wakati wa kimethodisti unaotangulia wakati wetu pale wa kipentekoste, wakasema katika and Saint Louis, uh, Missouri, walifanya utafiti yapata miezi mitatu ama mine iliyopita na wakatambua wenda mtu huyo akawa ameketi hapa siku ya leo ema yeye ni kontrakta aaanayejenga ije, ana, hili anayetujengea jengo hili Methodisti ya Main Street, ambamo master, yeye ushiriki ambako ndugu uh, Lum na hawa wengine ndiye mchungaji. Kwa hiyo basi tunaona ya kwamba katika jambo hilo that's ya that's kwamba one, ninaamini ni ilikuwa asilimia sabini na kitu ya Wamethodisti katika ule utafiti uchunguzi wa St. Louis ulionyesha ya kwamba asilimia sabini na kitu ya Methodist walifuta sigara na asilimia sitini na nane yao wanakunywa pombe wa Methodist. Ni jambo la ajabu. Lilikuwa wakati huo uchunguzi ulipotolewa, ama makadirio kati ya wanaume na wanawake, wanawake ilikuwa sabini, asilimia sabini na kitu ikilinganishwa na asilimia hamsini ya wanaume. Wake wengi zaidi wanavuta sigara na kunywa pombe kuliko wanaume, asilimia sabini, asilimia sabini na kitu wanawake zaidi ya wanaume. Sasa vipi kama tungeenda kwenye ufundisho la Biblia la kuvaa suruali na kukata nywele na vitu kama hivyo? Naona ambapo utaua wanawake wanaopidi, utaua na utakatifu, karamu za kadi, karamu za kadi na chochote kile, wapiga domo wapayukaji wasioweza kunyamaza, vimu zao zinazungumza na kupiga doma na kusudula na wanaume je, ramsa kari, michezo ya ngovu huko nje wakiwa nusu uchi, wamevaa nguo fupi na chafu, huku wanawake wakirandaranda mitaani. Huko ni adhabu. Unaona ujanja huo mchafu, um, uliofanyiwa yule mhubiri, mhubiri wa jela asubuhi ya leo. Naam bwana, siamini kwamba mtu huyo ana hatia ya jambo hilo. Alifanya nini huyo? Ni ndugu, siwezi kukumbuka ninii yake. Naam, Dan Gilbert, muhubiri wa jela. Wakati mtu huyo alipoingia na kumwa Dan hapa miezi michache iliyopita, na sasa mke wake atapata mtoto bila shaka. Dani anakufa, hawezi kumpa mtoto damu. Sasa anasema Dani alimnajizi na huyo ni ninii wake, huyo ni mtoto wa Den. Kama ninii niamini jambo hilo zaidi ya ninavyo amini ya kwamba ya kwamba, ya kwamba ya kwamba kunguru ana manyoya ya jiwa na bwana. Naamini uongo. Ninaamini Dani juba alikuwa ni mtu wa Mungu, na ninaamini hiyo ni njama ya ibilisi. Ni kama kitu kile kinachojaribu kuweka juu ya hizo sala. Yaskofu mzee wa kimethodisi alikuwa mwerevu ya kutosha kugundua jambo hilo, kama ungalimini, kama mswada huo ungalipitishwa huw ulikuwa umechochewa na kitu kingine. Hiyo ni kweli, ni kama tu shida hii ya ubaguzi huko kusini, jambo lile lile. Naamini watu wanapaswa kuwa huru. Naamini taifa hili linatetea uhuru. Simlaumu bwana Kennedy kwa kutuma majeshi kule, ingawaje mimi si, si mwenye mawazo mageni, wala mimi si mdemokrati, mimi si ripublikani, mimi ni Mkristo. Kwa hiyo ninaninii lakini siamini jambo hilo, wala siamini watu weusi wanapaswa kuuza haki yao ya mzaliwa wa kwanza kwa upuzi kama huo. Ilikuwa ilikuwa chama cha Republican, damu ya Abraham Lincoln iliwaweka watu wahuru, kwa alikuwa ni mchamungu, na nafikiri wanapaswa angaa kushikilia chama chao endapo vyovyote watapi, watapiga kura. Ninawaambia jambo moja, huyo mvulana hakuwa kule chini eh, kwa sababu hiyo tu shule yao mvulana huyo ni mwananchi yeye, yeah, ni Marekani. Huu ni uhuru kwa wote, rangi ya mtu haipasi sababisha tofauti yake. Sote Mungu kasema, kwa mtu mmoja aliumba damu yote na mataifa yote, sisi sote ni mmoja. Mvulana huyo alikuwa mwanajeshi yeye, ni mwanajeshi taafu alipigania haki yake. Alikuwa na haki ya kwenda shule hiyo, ni kweli lakini, alikuwa na shule nyingi ambazo angeweza kwenda. Ni kile jambo hilo lilicho, kama ukilichunguza uukuzi wa madhehebu haya ya kisasa kule, huo ndio unaochochea jambo hilo. Kwa nini wao? Oh, wanachukua hizo kura kwa watu weusi kutoka kwa Republican, na kuzipeleka kwa Demokrati, na wanauza haki zao za aliwa wa kwanza kwa, kwa jambo hilo, ni kweli kabisa. Roho Mtakatifu hayuko hapa, yeye aliye na hekima, yeye aliye na maarifa, kweli kabisa. Kama tu kanisa hili wakati huu wa sasa ilivyojiuza lenyewe, ili amwezi kuona kitakachotukia ari kama jambo hili na rekodiwa, ili e hapa, inakuja naam. Kuna nini mama yangu alikuwa akisema, tendee kila mtu haki yake. Na mtu mmoja aliyefanya jambo pekee ililokuwa la busara, hiyo alikuwa ni kasho kule chini, yes, na bwana alishuka kaenda kule na mabepari walikuwa na miwa yote na kila kitu, wao iko kwenye mfumo wa dhahabu kama vile Marekani. Fanya nini? Ainua haki hizo zote, akapata pesa kwa njia yoyote aliyoweza. Alifanya nini? Basi alibuni pesa tambandia na kuzibadilisha akakurudisha kuzi kuzi moja kwa moja. Hilo ndilo jambo pekee taifa hili lingeweza kufanya je? Yeah, hivi mlisikia lifeline hii hivi majuzi ya asubuhi? Mbona mnajua ni kama tu kuuza go hati kwa dhahabu, hizo hati tayari zimechukuliwa. Serikali hii iliyopo sasa inatumia pesa za nini? Za kodi watakazokusanya miaka arobaini tangu sasa hivyo, limekwisha hilo. Ni live line moja kwa moja kutoka Washington DC kabisa, kote nchini kodi wanazotumia na kujaribu kununua. Wsakijeni vyema, wao wanazitoa tu. hata hivyo, je, hamoni hivyo? ndivyo ndivyo hasa watakavyofanya naona ni kitu gani sasa. Kama taifa hili likifilisika, jambo ya pekee linaloweza kufanya ni kufilisika, jambo pekee linaloweza kufanya ni kufilisika, ndilo jambo la biashara tu la kufanya, kubadilisha sarafu, lakini hawatafanya hivyo. Ina utawala huu wa sasa Katoliki ya Kirumi unamiliki dhahabu ya ulimwengu hapo talofanya ni kujiuza, hawa matajiri na kadhalika wa duniani kama vile Biblia ilivyosema. Kufanya nini? kabla ya kupata hasara ile kampuni ya tumbaku ya Brown yeah na Williamson karibu yote ni Katoliki. Hata hivyo mambo haya mengine yote, kufanya nini? watakubali jambo hilo na watachukua fedha kutoka Rumi na ndipo limeuza haki yake wa Roomi, idea, idea, na, pata, kera, ya mzaliwa wa kwanza. Rumi inalisaidia nambwa, inalisaidia nao wanapata sera ya kutosha. Sasa wanajichukulia wana za kutosha, akiingiza baraza lake la mawaziri. Angalia kile Bwana Kennedy anachoomba. Wakati zinapoona jambo hili hivi majuzi, hakuna haja ya kupiga kura tena. Kuna haja gani ya kupiga kura? Wakati waliweka jambo hili gazetini ya watu na kudhibitishia watu nao wakakataa kufanya kiti yake, ambapo walidhibitisha ya kwamba vile mashini kote nchini zilikuwa zimetengwa kijanja, wakamchagua wana Kennedy kwa kura ya uongo. Biblia haisemi ya kwamba angeingia kwa udanganyifu, bila shaka uongo. Sasa mimi bidi uh, chama cha demokrati si zaidi ya vile ninavyopinga cha Republican. Ni mimi ninatamka tu mambo ya kweli kutoka katika Biblia. Kuna haja gani ya kupiga kura right? wanajua ni nani atakayeingia kule. Wanakumbuka wanaokumbuka yale matangazo ya televisheni ambapo walikuweko na wanawake wawili waliosimama na mmoja akasema, nitampigia kura bwana ama mwanamke protestanti alisema nitampigia kura bwana Kennedy. Akasema, kwa nini? Akasema, kwa maana fikiri yeye ni mtu mwerevu sana kuliko bwana Nixon, atakuwa rais bora zaidi. Hivyo akasema, huyu ni mwanamke mkatoliki, je, utampigia uh, utampigia nani kura? Akasema, mimi ni mkatoliki mromani, katoliki katoliki mwaminifu. Akasema, nami nitampigia kura bwana Nixon. Wow. Kwa nini? Akasema, so kwa sababu nafikiri bwana Nixon, na Nixon atakuwa rais bora ye, amezoea, ye, ye, kwa sababu ye amezoea mambo hayo zaidi, yeye anaufahamu kwa mzi zaidi. Mwanamke huyo alisema uongo, wanachokita kaiza imani yetu kitabu cha haki ya cha hali ya juu sana cha kikatoleki kinachoweza kununuliwa nacho kinasema kama kuna mkatoliki anayegombea right, kiti anayeshindana na Mprotestanti, Mkatoliki akimpigia Mprotestanti kura wanaondolewa katika ushirika wa Kanisa Katoliki. Kweli? na endapo kuna Wakatoliki wawili wanaopigania kiti kimoja, kamchagua Mkatoliki aliye mwaminivu zaidi kwa kanisa mama na kumpigia kura anaona jinsi wa udanganyivu wanavyojaribu kufanya, wanatoa fedha kununua. Kwa nini wao wanajaribu kulivunja? Nao wanafanya jambo hilo, nalo limefilisika. Na kitu gani chik? liko kwenye mfumo wa dhahabu na Kanisa Katoliki, ile serikali yao inamiliki dhahabu ya ulimwengu bilioni, yani mia moja na sitini na nane. Haya basi, italirudisha moja kwa moja kwenye mfumo wa dhahabu nanyi watu mtaweka nyumba zenu na kadhalika, lakini ninyi ni mali ya kanisa Katoliki, ila hili ni mali ya kanisa Katoliki, kila kitu kumenaswa ndani yake moja kwa moja mnamo uh, namna hiyo kwa fedha zao. Je, Biblia haineni juu ya jambo hilo? Hiyo ndiyo picha ambayo Biblia inatuchorea kile inachojaribu kusema leo. Ndugu wao, watasema hilo li litaunda kanisa nzuri, nitaunganisha Protestant. Inaonekana ni nzuri kwa macho ya kawaida, bali maarifa ya ulimwengu huu ni upumbavu kwa Mungu, na ilimpendeza Mungu kwa ufuzi wa kuhubiri wa uh, kuwaokoa wale wanaopotea kwa huduma ya kiungu aliyoiweka katika kanisa lake kulijenga kanisa juu ya sifa hizi za kiroho na juu ya kitu chochote cha duniani, atalisema na kwa sababu mumeokolewa na upotovu wa ulimwengu, kwa sababu yatama, ya tamaa ya pesa na tamaa ya kujifurahisha na anasa na kula na kunywa na tamaa mbaya tulizo nazo, mmeokolewa na hayo you, na sasa mmejengwa katika uzima. Niliambia kanisa jambo hilo, akasema Haya basi, mulilisoma hilo, mulilipata, mulilisikia, nipo lisoma hapa nyuma katika beti wa pili, dizeni tu yale anayosema hapa, jinsi hilo lilivyoandikwa vizuri hapa, jinsi yeye anavyolielezea vema, dizeni sasa anavyozungumza vyema es Manipeturo, mtumwa na mtume wa Jesu Kristo, kwa wale waliopata imani moja nasi yenye dhamani katika hali ya Mungu wetu na Mwokozi Yesu Kristo. Amani ongeza kwenu katika kumjua Mungu na katika Yesu Kristo Christ. Bwana wetu, kwa kuwa uwezo wake wa uungu umetukuzimia vitu vyote, nani katika iridi inchi na mambo yote hakika sasavyo naam, wema anavyopasa uzima na utaua kwa kumjua yeye aliyetuita kwa utukufu wake hata utukufu. Na kwa hayo ametukirimia hadi kubwa mno ya za, ya zamani Christ, ili kwamba kwa hizo mpate kuwa washirika wa tabia ya uungu, ugokolewa na waribifu jizeni hilo uliomo duniani kwa sababu ya tamaa, tamaa ya pesa, tamaa ya mambo makubwa, tamaa ya kujulikana na watu. Mambo haya ni mabovu kwa mwamini. Hatujali hema ama kibanda. Kwa nini nijali niise au nipe nisame au nipe maji? Jambo hilo ndilo inalotaka ufalme wa Mungu. Kama ninatunza nyumba yangu, kama ninaitunza familia yangu kama ninatunza chochote kile, hebu na ni e, dumi na Kristo tumaini la utukufu. Itenge Bwana katika hiki Kristo na awe ndiye kiongozi wangu, kwamba atende kazi kupitia kwangu, juu ya msingi wangu, imani yangu iliyo ndani yake. Jalia nguvu, maarifa, kiasi, saburi, utauwa na upendano wa ndugu, nitende kazi ndani yangu, e, Bwana. Hilo ombi langu, sijali niishi au nife, nizame au nive maji, madhehebu bila madhehebu bila madhehebu, rafiki ama pasipo rafiki. Hebu hilo alitende kazi ndani yangu, lea nguvu za Kristo, maarifa yake yaminike, ili niweze kuwafundisha hao, maana Mungu ameweka katika kanisa mitume, manabii, waalimu, wachungaji na wainjilisti, wote kwa ajili ya kukamilisha na kuingiza sifa hizi zote ndani yake kwa ajili ya ule ukamilifu wa kuja kwake mwana wa Mungu. Kila mmoja ya mawe haya ni vifaa zilizotolewa kwa huyo, lakini vifaa vya huyu, kila mmoja ya sifa hizi ni zake, nazo zinatiririka kutoka kwake kupitia kwazo. Ami saa sita yote yanaenda wapi? Am, je mnampenda Yeah. Naamini jambo hilo. Sikilizeni enyi watoto wadogo, na Kidi alisema asubuhi ya leo, siku mbili like, sijui kama nitakuona tena, hilo karibu liniue. Unaona e, anavikiri ana akuwa mzee naye anazee. Nimwomba Mungu amjalie yeye pamoja na ndugu Kidi maisha marefu, lakini waambieni, hatujui tutakuwa pamoja yeah. kwa muda gani, nitakuwa pamoja nanyi kwa muda gani? Wenda Mungu akaniita kutoka ulimwenguni, huenda akaniitia huduma nyingine. He anaweza akakuita mahali no. fulani, hatujui. Lakini hebu hebu thing. na tukamate, hebu tusiache right. jambo hili lipite juu yetu. Mnatukia jambo hilo hilo hapo katika Biblia ili hapa inaonyesha kwa mfano vingine vyote na laiti ningalikuwa na wakati wa kufanya jambo hilo wa kufanya jambo hilo katika siku moja, unajua jambo hilo lakini right. Na naweza kufunganisha jambo hilo lote pamoja. Angalia, tulipo uh, maliza ujumbe huo pale, niliona jambo lile Roho Mtakatifu alilofanya ukutani, sivyo? Naaba aliokuwa hapo wakati huo, naona hakika alishuka moja kwa moja akachora jom, uh, jambo, uh, jambo uh, lile lilelile dahiri uh, yule malaika wa Bwana Naona ni kweli, usiache nikupite, li likupite, si ishikilieni enyi watoto, ishikilieni, si jambo si hilo, ambukeni, si jengeni, si katika imani yenu, nguvu, maarifa, saburi. Sasa hapa akakii, nilikuwa na kipande cha karatasi hapa, kama sijakiangusha mahali fulani wakati nilipokuwa nikihubiri. Hiki si papa hapa. Asante ndugu, asante sana. So, ku, huone, kama ukitaka kuangalia uone kama kuna jambo fulani hapa ambalo ungeweza kwenye nini, labda ni mchoro ulio bora zaidi ya huo pale, ambapo unaweza kuna akili eh, kutoka kwake. Huu nitakibandika tu hapa juu, na bila shaka unaweza ukaiangalia na na kuna akili nami, na watateni muuchore, na muusome na kulinganisha na kisha mutekeleze, muusome tu kulinganisha bali utekelezeni. Utakapofanya hivyo, upokee kwa uaminifu ndani yako vema. Nilifurahia kuusikiliza na mimi pia nilifurahia ili kusikiliza, na halafu, kupokea ni tofauti. Unaona, unaona ni tofauti. Unaona, kuna sifa saba kufanya kimo cha Mungu nyakati saba za kanisa ambapo Mungu ameleta kanisa kwenye siva hizi na yanaweka naye, amekuwa na wajumbe saba wa kufanya jambo hilo. Kuna saba saba saba, unaona. Saba ni nambari eh, ya Mungu ya kumalizia, na tatu nambari ya Mungu ya ukamilisho. Kwa hiyo kuna tatu na saba, tatu kwa hiyo kimahesabu, kiroho, kwa neno, kwa ushuhuda wa Roho Mtakatifu, yote yamekamilisha jambo hili hilo pamoja. Hebu na tulisome kwa makini, hebu na tuongeze kwenye imani yetu mambo haya, halafu tupate kufikia kimo kikamilifu cha Kristo, tukiunganishwa pamoja kwa upendo wa Kiungu, kumcha Mungu, uchaji moyani mwetu. Sisi kwa sisi kwa sisi kuheshimiana sana sisi kwa sisi. Kupendana kwa ndugu ya kupendana kwa dada, bila utovu wa adabu, ila kitu ila ustadi wa maisha ya Roho Mtakatifu, naona kuishi pamoja, uwe Mkristo, enenda kwa imani. Hebu nguvu za Mungu na itizike kupita ndani yako. Hebu maarifa ya Mungu inapofikia kwenye mema na mabaya Shetani anapoleta jambo ambalo si la kimaandiko kabisa, achana nalo. Ni kweli, naweza kuwazia hao mitume. Kamwe hawakutenda kama sisi, walienda kila mahali, labda ni watu wa maneno machache mpaka walipoingia ni barani, waliingia na kufanya waliopaswa kufanya, kisha wakatoka na Bwana. Walikuwa na nguvu, walikuwa na wema Hawakubishana na watu, walijua waliposimama, hayo tu. Walimjua yeye waliyemwamini, walidumu kuenenda katika Roho, wakifanya tu kama tu nilivyosema hivi majuzi, usifu usiku, kera moja ndogo ya kichwa, hivyo tu ndivyo Mungu angefanya basi. Hakuna kitu kingaliwazuia wao. Hawakuuliza swali wala kulichunguza wala kusitasita na kutilia wasiwasi, kama tunavyofanya kama wangepaswa kufanya jambo hili ama lile, waliondoka kwenda zao na kulitenda. Hata hivyo, ishara moja ndogo tu, uh, kwa kichwa kutoka kwa Mungu, hilo lilitosha upesi sana. Kwa nini? Wangejuaje ilikuwa ni ishara kutoka kwa Mungu? Walikuwa na sifa hizi zote hapa ndani, sifa hizi zote na kibali kidogo cha kwanza cha Mungu, eh, kililingana na kila kipengele cha moja ya hizi na pamoja na neno lake, wao walijua ilikuwa ni neno la Mungu, na hao wameenda zao, hawakuwa na wasiwasi juu ya jambo lolote lile. Wakati Mungu aliponena, wao waliondoka. Tunanena Mungu anapo anazungumza na well, sisi na sisi, tutasema vema, tutaenda, tutaona kama tunaweza kuishi maisha haya. Mdu uh, mda si muda. Unajua, mtu fulani anakuudhi, sema hakika huyu ni ibilisi nilahiki, ungalimwona akijaribu kunifanya nisije kwenye mkutano huu asubuhi ya leo. Ingepaswa kupitie jambo hilo wakati mmoja lo nahema, tunabudi kupambana kila wakati ninapo, uh, to- ninapotaja mkutano akina ninaenda kumwombea mgonjwa wa mtu fulani anakufa na haja y ukoka zakuwepo na simu thalathini zinazopigwa katika dakika kumi kama Uh, zinaweza kuingia upesi namna hiyo uia nisiende, una una budi kufanya hivi lakini, kuna mtu fulani aliye hatarini, hakika yeah. Vinajuzu usiku, niliitwa mahali fulani fulana fulani, nilizungumza naye hapa chini katika inaloitwa supermarket, miaka michache iliyopita, kwa mlevi kupindikia. Nilimjua mvulana huyo, mvulana mzuri sana bali, alikuwa ni mwenye da kwa hiyo mama yake akapiga simu na fikiri alimwita ndok, mara ya mara kadha ni wakampigia pia wakampigia simu mbili, na na hatimaye nikaupata huo ujumbe. Nilipopata ujumbe huo, jamani, sijapata kuwa na vita zika vikali namna hiyo maishani mwangu kumwendea mvulana huyo. Nilipofika kule, lakini eh, jamaa huyo alikuwa hanitambui tena, huyo hapa amelala pale amezirai na analia tu, babaye akijaribu kupapasa papasa nakusema kusema mpenzi, na mtu huyo ana umri wa miaka hamsini, miaka hamsini na moja hivi, nakusema mpenzi huyu na natulia basi, naye alikuwa akijaribu kuamka, lakini mkono yake ilio uh, konda ni mikubwa hivi bana, huyo alikuwa na kanza nyingi sana, mpaka hakuwa kitu ila kanza tu. Viongo vyote vya mwili wake vilikuwa na kanza, hata damu yake ilikuwa oh, ni kanza kila oh, oh, kitu. Huyo hapo jaribu oh, kuinuka oh, na kupiga makelele namna hiyo, akpika mkono ikasema udro, udro huyu ni ndugu bwana. Baba yake akasema, je, hujui huyu ni ndugu biu? Hujui ni ndugu biu? akasema namna hiyo jiba baba yake akatazama na kusema, nini, umechelewa kidogo. Nikasema kamwe haichelewi sana, yeye yeah, yuko hapa yeah. Niipoa na vita na alafu a wavulana wengine wavulana wengine zaidi wenye dhambi walikuwa wamesimama pale, baadhi ya jamaa zake. Nikasema mnaona, enyi vijana, iweni tayari tayari, maana mna mtafikia mahali hapa, hamna budi msuke right mje chini hapa. Naona labda si kwa hii kanza waenda mkaja na jambo lingine huko barabarani kuu, mkitokwa na damu vibaya sana, ama chochote kile, anabudi kufikia mahali hapo. Kawazungumzia nilikuwa nikingojea kuona waiting, kile Roho atakachosema nifanye, kungoja ndasimda, najua, nilihisi kile kibali kidogo cha kichwa, mwekee mikono. Nikamsogelea pale nikasema Nyote inamisheni vichwa vyenu. Wote wakanamisha vichwa vyao, wavulana wawili watatu pale. Nikaweka mikono yangu juu yake nikasema, Bwana Mungu, jalia mvulana huyu apate fahamu za kujua atakayofanya. Labda hajakutana well. na jambo hili yeye anakufa. Iblisi huyu amemfanya amalizike, naye anaaga dunia, naye amekunywa pombe mpaka anataka kufa, na huyu hapa katika hali hii ninaomba umrehemu. Pomwombea asubuhi uliofuatia alikuwa ameketi chini akizungumza na baba yake Bus Basil Rogers, wakati waliponiita hapo home chini hospitalini, si muda mrefu uliopita alikuwa huko nje siku hiyo, baada ya kuhubiri kule Miltown ambako George Carter mdogo aliponywa. Ninyi nyote mnakumbuka oh, jambo hilo, na hapo ambapo ndugu Smith mhubiri wa kimethodisti aliposema kama mtu yeyote akibatizwa katika jina la Yesu Kristo atoke imani mwangu, okay. Namna hiyo okay. Huko kwenye kivuko cha Toten nili nikifanya ule mkutano kule, nalo nilaani kwa kila kitu angaliweza kuwazia. Sikusema neno, niliendelea moja kwa moja. Nilikuwa na agiza, Bwana alinionyesha ono, ilikuweko na mwanakondoo kule amenaswa mahali fulani huko nyikandi nyote mnakumbuka ono hilo, ninyi nyote, nina dhani mnakumbuka, nalikumbuka hakika. Bema ndipo nilikuwa nikishuka kwenda msituni sehemu zile nikimtafuta, nikaenda kwenye kivuko cha Toten right. pale anajua tukavuka, sikujua la kufanya, nikanunua kikasha kidogo cha sabuni kwa hela moja. Nilikuwa niende kule nje nisimame kule na kuhubiri kwenye kipandio akasema, ange, angeenda angepanda aende old... old... like kule juu ya kilima, akafanya biashara kidogo. Nikaenda naye nayegko na kanisa kubwa la kale la kibatisi lililokuwa kule tupu. Ana anakaniambia mama, hapa he. Nikasema hebu nishushe, ni papa hapa dk right. Nikasimama, akaenda zake kule juu, kisha akarudi. Nikaenda pale na sikuweza kufungua mlango. Nikasema, Bwana, kama wewe uko kwenye jambo hili, unataka mimi niingie kanisani, nifungulie mlango. Niketi chini pale na nilikuwa nikiwazia, nikasikia mtu fulani akija, anakuja nakusema hali gani. Nikamwambia, kasema, unataka kuingia kanisani? Nikasema, ndiyo bwana. Akasema, ninaufungua hapa. Nikaanza mkutano juma la kwanza, karibu hakukuwa na mtu hata ikikuwa kwanza ikuwa na kusanyiko, ndugu Wright na familia yake dasinda, unajua. Mishoni mwa juma hilo hata hakuweza kupata nafasi ya kusimama kwenye uwanja, ilikuwa ni vigumu. Bado mwanakondoo huyo hakuwa ametokea. Nduku ho aliokolewa katika wakati huo, mchungaji wa kule. Hivi sasa hao wote sikuweza kuona mahali alipokuwa huyu mwana kondoo baada ya kitambo kidogo, and kwenye kanisa la Kristo kule chini ya kilima. Maskini msichana huyo, uh, miaka tisa na miezi minane hakupata kusogea, amelala pale. Huyo hapo wote mnaijua right. Mnajua hadithi hiyo, na bwana alasiri hiyo wakati great. Basi lilepandikizi la mwanajeshi taabu ma, limesimama pale ikaenda kule, na hapo ilisimama kusanyiko la ndugu Smithi, ili ili eh, kunicheka eh, kunidiaki kwa o, kubatiza eti katika jina la Yesu. Nikatoka kwenye maji yenye eh, matope ya kivuko cha miguu cha Totten ambako walikuwa naninini kijito eh, kidogo pale, nacho inaguruma sana, wezai nasi wachache wakaambatana Nikasema, ninasimama hapa alasiri ya leo kuwakilisha maandiko matakatifu ya Mungu. Nikasema, ninasoma kwenye Biblia hapa, ambapo Petro alisema tubuni, mkabatizwe kila mmoja wenu katika jina la Yesu Kristo, mpate ondoleo la dhambi zenu. Nikageuka, nikampa mmoja wa masinasi kitabu hicho, nikatoka kwenda kule. Ndipo nikasema yeyote atakaye, anayetubu dhambi zake anaruhusiwa kuja Nikaengia majini, nikasema inaonekana kwangu kwamba malaika wameketi kwenye kila tawi asa, sasa wakiangalia, lo jamani, hawatayapata wakati. Nilipofikia kubatisa wawili ama watatu, kusanyiko lake lote, wanawake waliokuwa wamevaa nguo nzuri za hariri walijitumbukiza majini, wakipasa sauti kwa nguvu, kabatisa kusanyiko lake lote katika jina ayesu Kristo. you unajua know jambo hilo, nina picha yake hivyo ilivyokuwa. Ilikuwa nikipigani kutia kwenye uwema wako, unaona, iache tu. Mungu anajua jinsi ya kufanya jambo hilo. Mungu anajua jinsi ya kuyatimiza mambo haya. Hata waseme watakavyo aleti tofauti yoyote, endelea tu. Basi zoja asimama pale alipoona jambo hilo, akasema basi, ninaamini hilo kwa moyo wangu wote and naye huyo akaja majini them akiwa amevaa nguo zake nzuri, naye akabatizwa katika jina okay. la Yesu Kristo okay. baada ya okay. miaka mitatu ama minne iliyopita waliniita hapo nishuke hospitalini kule newabe, huyo hapo anakufa kwa kansa, ilikuwa imemla kabisa, madaktari walimpa so, yeah. kuishi mpaka kesho yake asubuhi, wakasema yu hafa sasa. Wakasema eh, fika mara moja. Nikashuka nikaenda kwenye chumba hicho, nilipofika humo nikasimama pale na kuomba e yakasema mbili, kuna upinde wa mvua unaozunguka ile kona pale hivyo. Nikageuka kuangalia, nikasema basi ni agano, utakufa agano la damu inakuokoa. Nikaweka mikono yangu juu yake nikasema Bwana Mungu, jinsi ililo ono kule ambalo inathibitisha ya kwamba wewe uko hapa. Agano lako ni ya kwamba kwa mapigo yako, kwa mapigo yake sisi tuliponywa. Amecea mikono hapo akawa mzima, akamrudisha nyumbani. Nayapata e miaka minne ama mitano, yapata miaka minne nikivua samaki huku na huku mtoni na kila kitu nikiendelea kufanya hivyo pale ambapo kansa ilikuwa kwenye umio la tumbo, pamefanywa pagumu, kulikuwa na kifundo kikubwa kigumu. Daktari mabingwa wa hospitalini walimwambia ya kwamba walikuwa na matibabu ya kabouti kabo, kabo ambayo yangelinyosha hilo aruhusu chakula zaidi kwa wakati and. Mmoja alikuwa na wakati mgumu kumeza chakula kingi ilibidi ale polepole pole sana. Alienda kule kufanyiwa matibabu hayo, sikujua alikuwa kule. Ipo alipomfanyia upasuaji, waliona ya kwamba jambo hilo lilimtia kifafa, naye akapoza, akalemea akalemea akaleme, akalemaa upande mmoja namna hiyo. Jambo pekee ambalo hey, angeweza hey, kufanya ni kulia tu kuliatuu. Ipo akachukua penseli namna hiyo na kufanya naye akajaribu kuandika akitetemeka namna hiyo kwa mkono wake mzima, mkono wake wa kushoto ulipooza na kupunga mkono wake. Yesu anaokoa elfu eh, eh, moja mia tisa na kitu hawakuweza kulipata. Kwa hiyo wakati mke wake aliposema dukbranamu, sijui analomaanisha kwa jambo hilo, nikasema Bibi Rogers ana- analomaanisha, ilikuwa ni mwaka elfu moja mia tisa na kitu, naye aliokolewa nakuba tito katika jina la Yesu chini kule. Hilo ndilo linalomsaidia sasa, yeye haogopi kufa. Nikasema, Bwana Mungu hurumie maisha yake, naomba hilo katika jina la Yesu Kristo, ya kwamba wewe utayahurumia maisha yake. Nikaweka mkono mikono yangu juu yake, kile kiharusi kikamacha, kifafa kikagoma pia kwenye imani yako nguvu, pia kwenye wema wako maarifa, maarifa yako kiasi, katika kiasi chako saburi, katika saburi yako utaua, utaua wako upendano wa ndugu kwa upendano wako wa ndugu, Roho Mtakatifu, na ndipo Kristo atakuja. Maana chini yake tu Uroho Mtakatifu ni Roho wa Kristo katika kanisa kudhihirisha sifa hizo. Lo, jamani, ni hapa saa 9. Mimi mm-hmm. Nimekuwaje hivi? Kwa sababu yeye alinipenda kwanza. asubuhi ya leo kwake kwa moyo wangu wote kwamba kwa msaada wake na kwa neema yake naomba ya kwamba nitaomba kila siku bila kukoma, paka nitakapofikia kila moja ya mahitaji haya yakitibirika katika masikini mwili wangu huu, paka niweze kuwa dhihirisho la Kristo aliye hai, kwa kuwa yeye alifanyika dhambi kama mimi, kusudi nipate kuwa nipate kuwa haki ya Mungu kama yeye alipachukua mahali pangu, Bwana jalia, nipachukue mahali pake sasa, kwa sababu hilo ndilo kusudi la yeye kufa. Ni wangapi watakao haidi jambo hilo hilo, hilo and kwa neema ya Mungu, huku vichwa vyetu imeinamishwa na mikono yetu imeinuliwa juu.